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SURA YA KWANZA 

 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeanzishwa kwa Sheria Na. 04 ya Taifa ya 

Umwagiliaji ya mwaka 2013 kama Taasisi ya Serikali inayojitegemea chini ya 

Wizara inayohusika na umwagiliaji. 

1.1 Dira 

Kuwa kitovu cha umahiri katika kutoa utaalamu wa huduma za umwagiliaji 

nchini. 

 

1.2 Dhima 

Kuhamasisha, kuratibu na kudhibiti maendeleo ya umwagiliaji ili kuleta  

ufanisi na umwagiliaji endelevu nchini. 

 

1.3 Majukumu ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji 

Tume imepewa jukumu la kuratibu, kuendeleza na kusimamia maendeleo ya 

sekta ya umwagiliaji nchini. Majukumu mahsusi ya Tume ni kama yafuatayo:- 

i. Kuishauri Serikali katika utekelezaji na kufanya mapitio ya Sera ya Taifa 

ya Umwagiliaji, Mkakati wa Maendeleo ya umwagiliaji, Mpango 

Kabambe wa Taifa wa Umwagiliaji na Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji; 

ii. Kuiwakilisha Serikali kwenye mikutano ya kitaifa na kimataifa katika 

masuala yote yanayohusu uendelezaji na usimamizi wa kilimo cha 

umwagiliaji. 

iii. Kuratibu shughuli zote za umwagiliaji katika sekta ya umwagiliaji 

zinazotekelezwa na washirika au wadau wengine wa maendeleo; 

iv. Kuhamasisha na kudumisha ushirikiano na taasisi za kimataifa zenye 

kutekeleza majukumu yanayofanana na Tume katika masuala ya 

umwagiliaji; 

v. Kupanga, kufanya pembuzi yakinifu, kusanifu, kujenga na kusimamia 

ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji; 

vi. Kuanzisha na kuendesha vituo vya ukodishaji wa vifaa vya ujenzi kwa 

ajili ya kuisaidia sekta binafsi kuwekeza kwenye kilimo cha umwagiliaji; 

vii. Kusajili na kutunza orodha ya wamwagiliaji; 
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viii. Kuhamasisha na kudumisha mahusiano na taasisi zinazotoa programu za 

mafunzo na kusaidia upatikanaji wa rasilimali watu kwa madhumuni ya 

kupata wataalamu katika sekta ya umwagiliaji; 

ix. Kuwa jukwaa la kubadilishana uzoefu na kupashana habari katika 

masuala ya umwagiliaji; 

x. Kujenga uwezo wa wamwagiliaji kwa ajili ya kuongeza ushiriki wao 

katika kupanga, kutekeleza, kuendesha na kusimamia skimu za 

umwagiliaji; 

xi. Kufanya na kuratibu tafiti, kusambaza teknolojia sahihi zitokanazo na 

matokeo ya tafiti na kutoa msaada wa huduma za kitaalamu kuhusu 

umwagiliaji; 

xii. Kuhamasisha uendelezaji wa mabwawa kwa ajili ya matumizi ya 

umwagiliaji na shughuli nyinginezo za kiuchumi na kijamii; 

xiii. Kusimamia masuala yote yanayohusu maendeleo ya umwagiliaji na 

ushirikiano na wadau mbalimbali katika maendeleo ya umwagiliaji; 

xiv. Kuidhinisha ujenzi wa mifumo ya umwagiliaji, kusimamia viwango na 

miongozo kwa ajili ya maendeleo na uendeshaji wa shughuli za 

umwagiliaji; 

xv. Kuhamasisha matumizi ya maji yenye ufanisi katika mifumo ya 

umwagiliaji na kuhakikisha usimamizi shirikishi wa rasilimali za maji 

kwa maendeleo ya kilimo cha umwagiliaji; 

xvi. Kuishauri Serikali katika masuala yote yanayohusu maendeleo na 

uendeshaji wa sekta ya umwagiliaji nchini; na 

xvii. Kutekeleza majukumu yote muhimu katika kuendeleza kilimo cha 

umwagiliaji. 
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SURA YA PILI 

 

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI KWA MWAKA 

2023/2024 

2.1 Taarifa ya Utekelezaji ya Maagizo ya Kamati 

Wakati wa uwasilishaji wa taarifa ya utekelezaji wa bajeti kwa mwaka 

2022/2023 na makadirio ya mapato na Matumizi kwa mwaka 2023/2024 kwa 

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara, Kilimo na Mifugo; 

Kamati ilitoa maagizo mawili (2) kwa Fungu 05 Tume ya Taifa ya Umwagiliaji 

kuhusu makusanyo ya mapato ya Mfuko wa Taifa ya Maendeleo ya 

Umwagiliaji na kuongeza eneo la umwagiliaji. Muhtasari wa maagizo hayo 

pamoja na utekelezaji wake umeoneshwa katika Jedwali A. 
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Jedwali A: Taarifa ya Utekelezaji wa Maagizo ya Kamati 
Na. HOJA AZIMIO UTEKELEZAJI 

1.  Ukusanyaji wa mapato ya Mfuko wa 

Maendeleo ya Umwagiliaji: 

Ukusanyaji hafifu wa mapato ya Mfuko wa 

Maendeleo ya Umwagiliaji unaipotezea 

Serikali mapato. 

Kamati inashauri mambo yafuatayo: - 

i. Tume kuandaa mkakati wa 

kuimarisha mifumo ya makusanyo 

ya mapato ya Mfuko wa 

Umwagiliaji ili kufikia malengo 

yaliyokusudiwa hasa baada ya 

kuongezewa fedha za OC kwa 

asilimia 1,288; 

ii. Ujenzi wa skimu mpya za 

umwagiliaji uzingatie maeneo 

yanayofaa kwa kilimo cha 

umwagiliaji na ushirikishe Wilaya 

na Halmashauri husika ili miradi 

hiyo iwe endelevu. 

i. Azimio limezingatiwa. Tume ya Taifa ya 

Umwagiliaji imeandaa Mkakati wa 

Ukusanyaji wa Mapato ya Mfuko wa 

Umwagiliaji na umeanza kutekelezwa. 

Aidha, Tume ipo katika hatua ya 

kukamilisha uandaaji wa Mfumo wa 

Kielekroniki wa ukusanyaji wa ada na 

tozo za Umwagiliaji. Uandaaji wa mfumo 

umefikia asilimia 95. 

ii. Azimio la Kamati limezingatiwa. Uibuaji 

wa miradi mipya ya umwagiliaji na 

utekelezaji wake unashirikisha wanufaika 

ikiwemo wakulima na Halmashauri za 

Wilaya ili kuhakikisha uendelevu wa 

miradi hiyo.  

2.  Kuongeza eneo la umwagiliaji: 

Serikali imejiwekea malengo ya kufikisha 

eneo la umwagiliaji hekta milioni nane (8) 

ambayo ni sawa na hekta milioni moja (1) 

kwa mwaka. Mpango wa kuwainua 

wakulima na kukiinua kilimo cha Tanzania 

ili kufikia lengo la kukuza sekta ya Kilimo 

kwa 10% ambayo imepewa jina la Ajenda 

10/30, unaonesha mwelekeo mzuri wa 

kutoka katika kilimo cha kujikimu kwenda 

kwenye kilimo cha kibiashara ifikapo 2030 

Kamati inapongeza jitihada hizi na 

kuishauri Serikali kuhakikisha inatenga 

fedha kila mwaka kwa uwiano 

utakaowezesha utekelezaji wa mpango 

huu kufikia lengo lililokusudiwa. 

Ushauri umezingatiwa. 

Serikali imeendelea kuimarisha ukomo wa 

bajeti ya Maendeleo ya Umwagiliaji ambapo 

kwa Mwaka 2024/2025 bajeti ya Maendeleo ya 

Umwagiliaji imeongezeka kutoka Shilingi 

299,964,223,000 za mwaka 2023/2024 hadi 

Shilingi 331,899,223,000 Mwaka 2024/2025 

sawa na ongezeko la asilimia 10.6 
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2.2 Tathmini ya Utekelezaji wa Bajeti hadi Aprili, 2024 

2.2.1 Taarifa ya Fedha Zilizovuka Mwaka 2022/2023 

Katika mwaka 2022/2023 Tume ya Taifa ya Umwagiliaji Fungu 05 ilivuka na 

kiasi cha Shilingi 6,287,712,554.70 kwa ajili ya malipo ya Wakandarasi, 

Washauri Elekezi na kazi za usanifu wa miradi ya umwagiliaji.  Taarifa ya 

matumizi ya fedha zilizovuka imeainishwa katika Jedwali Na. 1. 

 



6 

 

Jedwali Na. 1: Taarifa ya Fedha Zilizovuka Mwaka 2022/2023 

Namba 

ya 

Mradi 

Jina la 

Mradi 

Shughuli zilizoombewa Kibali Fedha zilizovuka Mwaka 2022/2023 

Fedha 

zilizobaki 

kufikia Juni, 

2023 

Fedha 

zilizotumika 

hadi Februari, 

2024 

Kazi zilizotekelezwa 

4486 Programu ya 

Kuendeleza 

Sekta ya 

Kilimo-

ASDP 

Kukamilisha malipo ya kazi za 

Upimaji na Usanifu wa 

miundombinu ya umwagiliaji katika 

skimu za Mto wa Mbu, Kihurio, 

Bahi Sokoni na Block Farm-

Ndogowe. 

     79,975,000.00  

 

79,975,000.00 Upimaji na usanifu wa skimu za Mto 

wa Mbu, Kihurio, bahi Sokoni na 

Block farm ya Ndogowe umefanyika. 

  Kufanya malipo ya wakandarasi 

wanaotekeleza ujenzi wa 

miundombinu ya umwagiliaji katika 

skimu za Mgongola (Mvomero), 

Mahenge (Korogwe), Chinangali na 

Membe (Chamwino), Mkombozi 

(Iringa), Eyasi (Karatu) na Msagali 

(Mpwapwa). 

6,026,206,014.70 

 

6,026,206,014.70 

 

Ujenzi wa Mabwawa ya Membe na 

Msagali; na Ujenzi wa miundombinu 

mbalimbali ya umwagiliaji katika 

skimu za Chinangali, Mgongola, 

Mahenge na Eyasi. 

  Kukamilisha Malipo ya Ujenzi wa 

Mfumo wa Kidigiti wa Uendeshaji 

Shughuli za Tume (NIRC-iMIS) 

14,455,000.00 14,455,000.00 Mfumo wa kidigiti wa usajili wa 

Tume (Irrigation sector Management 

Information System - iMIS) 

umekamilika. 
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  Kuwezesha ukaguzi na usimamizi 

wa miradi ya umwagiliaji 

inayoendelea kutekelezwa 

  167,076,540.00  

 

  167,076,540.00 

 

Ukaguzi na usimamizi wa miradi 

umefanyika katika skimu za 

Mbuyuni Kimani (Mbarali), 

Mgongola (Mvomero), Rudewa 

(Kilosa), Mkombozi (Iringa), 

Idudumo (Nzega), Goweko na 

Ulyanyama (Uyui), Myamba (Same), 

Chinangali, Ndogowe na Membe 

(Chamwino), Tlawi (Mbulu) na 

Eyasi (Karatu). 

Matumizi ya Fedha hadi  Aprili, 2024 6,287,712,554.7 6,287,712,554.7  
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2.2.2 Mapato/Maduhuli 

Katika mwaka 2023/2024, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ilikadiriwa 

kukusanya maduhuli ya Shilingi 10,000,000,000. Hadi Aprili, 2024, Tume 

imekusanya jumla ya Shilingi 1,914,783,657.5 sawa na asilimia 19.14 ya 

makadirio. Mchanganuo wa makusanyo umeanishwa katika Jedwali Na.2.  



9 

 

Jedwali Na. 2: Hali ya Ukusanyaji wa Mapato ya Ndani/Maduhuli 

CHANZO CHA 

MAPATO 

MAPATO 

YALIYOIDHINISHWA  

MAKUSANYO 

HALISI 

UFANISI 

(ASILIMIA) 

SABABU ZA UFANISI 

Ukodishaji wa 

Mitambo  

2,212,000,000  868,222,375  39.25    Uwepo wa mvua kubwa zilizopelekea kusimama kwa 

kazi nyingi za ujenzi wa miradi ya umwagiliaji na hivyo 

kupunguza mapato yatokanayo na ukodishaji wa mitambo 

ya ujenzi. 

Ada ya maombi ya 

Usajili  

     3,000,000  16,085,000   536.16  Kuongezeka kwa idadi ya watumishi wa Tume katika 

ngazi za Mikoa na Wilaya na hivyo kufanya uhamasishaji 

na usajili wa vyama vya umwagiliaji vinavyosajiliwa na 

Tume. 

Ada ya usajili wa 

Vyama  

   12,000,000   22,780,000 189.83  Kuongezeka kwa idadi ya vyama vinavyosajiliwa na 

Tume 

Ada ya Mwaka       60,000,000   24,630,000  41.05  Vyama vya Umwagiliaji kuchelewa kulipa ada ya mwaka 

2023/2024. 

Ada ya Huduma za 

Umwagiliaji  

   7,678,000,000  974,486,282.5  12.69 Utayari mdogo wa Wakulima katika kuchangia Ada ya 

huduma za umwagiliaji 

Ada ya ucheleweshaji 

(Faini)  

6,000,000  0    0    Hakuna chama cha umoja wa umwagiliaji kilicho 

andikiwa faini ya kuchelewa kulipa Ada ya huduma za 

umwagiliaji kwa wakati. 

Kinu cha Madibira  20,000,000  0    0    Kutofanya kazi kwa kinu cha Madibira. Aidha, Tume 

inaendelea na taratibu za kufanya ukarabati wa kinu hicho 

na vinu vingine ili viweze kuchangia maduhuli ya Serikali 

Ukodishaji wa nyumba 

za Tume  

6,000,000  3,840,000   64  Mapato madogo yaliyokusanywa yametokana na 

uchakavu wa nyumba hizo, aidha, Tume katika mwaka 

2024/2025. imepanga kufanya ukarabati wa nyumba hizo.  

Vyanzo vingine  3,000,000  4,740,000  158  Mapato haya yametokana na malipo ya Vyama vya 

Umwagiliaji vilivyoomba kubadilishiwa Katiba na Jina la 

Chama 

Jumla 10,000,000,000 1,914,783,657.5 19.14  
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2.2.3 Matumizi ya Kawaida 

Katika mwaka 2023/2024 Tume ya Taifa ya Umwagiliaji Fungu 05 

iliidhinishiwa jumla ya Shilingi 73,547,775,000 kwa ajili ya matumizi ya 

kawaida. Kati ya fedha hizo, Shilingi 7,215,116,000 sawa na asilimia 10 ni 

kwa ajili ya Mishahara na Shilingi 66,332,659,000 sawa na asilimia 90 ni kwa 

ajili ya Matumizi Mengineyo ambapo kati ya fedha hizo Shilingi 

61,535,777,000 ni fedha za ECF na Shilingi 4,796,882,000 ni fedha za 

Matumizi Mengineyo (OC).  

Hadi, Aprili, 2024 Jumla ya Shilingi 13,671,779,193.17 sawa na asilimia 18.59  

ya fedha zilizotengwa kwa ajili ya matumizi ya kawaida zimepokelewa. Kati ya 

Fedha hizo, Shilingi 3,940,438,741.18 ni fedha za matumizi mengineyo (OC) 

sawa na asilimia 82.15 ya Fedha zilizotengwa kwa ajili ya matumizi 

mengineyo, Shilingi 4,165,035,511.70 ni fedha za matumizi mengineyo kupitia 

fedha za ECF na Shilingi 5,556,304,940.29 ni fedha za mishahara. 

Mchanganuo wa Matumizi kwa kila Kifungu ni kama yalivyoainishwa hapa    

chini.  
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KIFUNGU 1001: IDARA YA UTAWALA NA RASILIMALI WATU 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 639,384,000 

1. Kuandaa na kutekeleza 

Mkakati wa VVU/UKIMWI 

na Magonjwa sugu 

yasiyoambukiza (MSY) 

ifikapo Juni, 2024 

Kazi ya kuandaa Mkakati wa 

VVU/UKIMWI na Magonjwa Sugu 

Yasiyoambukiza imeanza kufanyika robo ya 

tatu na inaendelea. 

Jumla ya Shilingi 7,250,000 zimetengwa na 

Shilingi 5,246,000 sawa na asilimia 72 

zimetumika. 

2. Kufanya semina ya 

uhamasishaji kuhusu 

VVU/UKIMWI na 

Magonjwa Sugu 

Yasiyoambukiza (MSY) 

mahala pa kazi kwa 

wafanyakazi 550 ifikapo 

Juni, 2024 

Semina ya uhamasishaji kuhusu 

VVU/UKIMWI na Magojwa Sugu 

Yasiyoambukiza (MSY) imefanyika kwa 

watumishi wa Tume.  

Jumla ya Shilingi 6,350,000 zimetengwa na 

Shilingi 4,177,000 sawa na asilimia 66. 

zimetumika. 

3. Kuwawezesha watumishi wa 

Tume wanaoishi na  

VVU/UKIMWI na 

Magonjwa Sugu 

Yasiyoambuukiza (MSY)    

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa Tume wanaoishi na Virusi 

vya Ukimwi (VVU) waliotoa taarifa kwa 

mwajiri   wamelipwa fedha ili kuwawezesha 

kupata mlo kamili (Balanced Diet).  

Jumla ya Shilingi 4,280,000 zimetengwa na 

Shilingi 3,213,000 sawa na asilimia 75 

zimetumika. 

4. Kuwezesha watumishi wa 

Tume kushiriki katika 

maadhimisho ya siku ya 

UKIMWI duniani ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi watano (5)  wameshiriki katika 

maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani 

yaliyofanyika Mkoani Morogoro.  

Jumla ya Shilingi 4,900,000 zimetengwa na 

Shilingi 2,310,000 sawa na asilimia 47 

zimetumika. 

5. Kuwezesha upatikanaji wa 

vifaa kinga na vipeperushi 

vinavyotoa elimu ya  

VVU/UKIMWI na MSY 

ifikapo Juni, 2024 

Vifaa kinga vimetolewa kwa watumishi wa 

Tume. Aidha, vifaa hivi vilitolewa na wadau 

bila malipo. 

Jumla ya Shilingi 4,000,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 
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6. Kufanya vikao vinne (4) vya 

Kamati ya VVU/ UKIMWI 

na Magonjwa 

Yasiyoambukiza (MSY) 

ifikapo Juni, 2024 

Vikao viwili (2) vya Kamati ya 

VVU/UKIMWI vimefanyika. 

Jumla ya Shilingi 6,650,000 zimetengwa 

ambapo Shilingi 6,400,000 sawa na asilimia 

96 zimetumika. 

7. Kutoa elimu kwa watumishi 

wa umma kuhusu Maadili ya 

Utumishi wa Umma na 

kushughulikia malalamiko ya 

wateja ifikapo Juni, 2024 

Mafunzo ya maadili ya utumishi wa umma  

yametolewa kwa watumishi 130. 

 Jumla ya Shilingi 61,200,000 zimetengwa 

na Shilingi 3,360,000 sawa na asilimia 5.5 

zimetumika. 

8. Kuandaa  Mpango Mkakati 

na mpango kazi wa Tume wa 

kupambana na rushwa 

ifikapo Juni, 2024 

Maandalizi ya uandaaji wa Mpango Mkakati 

na Mpango Kazi  wa kupambana na rushwa 

katika kipindi cha 2023–2030 yameanza 

baada ya kupata Mwongozo wa Kitaifa. 

Jumla ya Shilingi 9,880,000 zimetengwa na 

Shilingi 3,380,000 sawa na asilimia 34 

zimetumika. 

9. Kufanya vikao vya kamati ya 

Kudhibiti Uadilifu ya Tume 

na kutoa mafunzo kwa 

wajumbe wa kamati ifikapo 

Juni, 2024 

Vikao viwili (2) vya kamati ya Kudhibiti 

Uadilifu  vimefanyika.  

 

Jumla ya  Shilingi 13,250,000 zimetengwa 

na Shilingi 9,840,500 sawa na asilimia 74.3 

zimetumika. 

10. Kufanya mapitio ya orodha 

ya kazi (Job List) na maelezo 

ya majukumu (Job 

Description) na kuandaa 

mpango wa rasilimali watu 

ifikapo Juni, 2024 

Kazi ya mapitio ya orodha ya kazi (Job List) 

imefanyika kwa kutumia mfumo wa 

Utumishi (HR Assessment System) na kazi 

ya maelezo ya majukumu (Job Description) 

imefanyika kwa kutumia mfumo wa 

Utumishi wa Tathmini ya Utendaji Kazi kwa 

Watumishi (PEPMIS).Aidha, kazi ya 

kuandaa mpango wa rasilimali watu 

unaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 44,050,000 zimetengwa na 

Shilingi 27,976,536 sawa na asilimia 63.5 

zimetumika. 
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11. Kuwezesha huduma za 

kiutawala  kwa taasisi ifikapo 

Juni, 2024 

Huduma za Kiutawala za uendeshaji wa 

Ofisi zimewezeshwa kwa kufanya manunuzi 

ya mafuta, matengenezo ya magari, kulipia 

huduma za ulinzi na usafi na malipo ya bili 

za umeme na maji.  

 

Jumla ya shilingi 401,240,000 zimetengwa 

ambapo shilingi 305,074,765 sawa na 

asilimia 76 zimetumika. 

12. Kuwezesha gharama za 

uendeshaji wa ofisi za 

umwagiliaji za Mikoa na 

Wilaya ifikapo Juni, 2024 

Gharama za uendeshaji wa ofisi za 

umwagiliaji za Mikoa na Wilaya 

zimewezeshwa. 

 

Jumla ya Shilingi 628,700,000, zimetengwa 

na Shilingi 221,029,739.85 sawa na asilimia 

35  zimetumika. 

13. Kuwezesha matibabu wa 

watumishi ndani na nje ya 

nchi ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wawili  wamewezeshwa gharama 

za matibabu.  

 

Jumla ya Shilingi 14,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 5,330,000 sawa na asilima 38 

zimetumika. 

14. Kuandaa na kutekeleza 

mpango wa kurithishana 

madaraka na kutoa mafunzo 

ya mpango kwa wakuu wa 

Idara na Vitengo ifikapo Juni, 

2024 

Rasimu ya mpango wa kurithishana 

madaraka imeandaliwa. Aidha, mafunzo 

kwa Wajumbe wa Kamati ya Kurithishana 

Madaraka yamefanyika.  

 

Jumla ya Shilingi 9,350,000 zimetengwa na 

Shilingi 7,050,000 sawa na asilimia 75 

zimetumika. 

15. Kuwezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria semina na 

vikao vya kitaaluma ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi watatu (3) wamewezeshwa 

kushiriki mkutano wa umoja wa Maafisa na 

Watunza Kumbukumbu Wasaidizi 

(TRAMPA).   

 

Jumla ya Shilingi 8,880,000 zimetengwa na 

Shilingi 5,510,000 sawa na asilimia 62 

zimetumika.  
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16. Kuboresha mfumo wa  

utunzaji wa kumbukumbu 

katika ofisi za Tume makao 

makuu na Ofisi za Mikoa 

ifikapo Juni 2024 

Mfumo wa Ofisi mtandao (e-office) 

umesimikwa katika ofisi za Tume Makao 

Makuu. Kazi  ya kusimika mfumo huu 

inaendelea katika ofisi za Mikoa.  

 

Jumla ya Shilingi 12,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 4,680,000 sawa na asimilia 39 

zimetumika. 

17. Kulipa stahili za viongozi na 

watumishi wa Tume ifikapo 

Juni 2024. 

Viongozi wamelipwa stahili zao kwa mujibu 

wa masharti yao ya uteuzi  na watumishi 47 

wa Idara na Ofisi za Umwagiliaji za Mikoa 

na Wilaya wamelipwa nauli ya likizo.  

 

Jumla ya Shilingi 404,364,000 zimetengwa 

na Shilingi 108,150,827 sawa na asilimia 27 

zimetumika.  

18. Kuwezesha watumishi wa 

Tume katika ofisi za Mikoa 

na Wilaya kuhudhuria 

semina, Warsha na mikutano 

ya kitaaluma (ERB, AQRB, 

IET na NCP) ifikapo Juni, 

2024 

Watumishi 51 wa Mikoa na Wilaya 

wamewezeshwa kuhudhuria semina na 

mikutano ya kitaaluma. 

 

Jumla ya Shilingi 62,200,000 zimetengwa na 

Shilingi 33,720,463 sawa na asilimia 54 

zimetumika 

19. Kuandaa IKAMA  na bajeti 

ya mishahara ya watumishi 

wa Tume ifikapo Juni, 2024 

Ikama na Bajeti ya Mishahara imeandaliwa.  

 

Jumla ya Shilingi 17,770,000 zimetengwa na 

Shilingi 8,655,000 sawa na asilimia 49 

zimetumika. 

20. Kuwezesha vikao vya kamati 

ya ajira ifikapo Juni, 2024 

Maandalizi  ya vikao vya kamati ya ajira 

yanaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 5,250,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 
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21. Kufanya ukaguzi/uhakiki wa 

rasilimali watu (human 

resource audit) na mafunzo 

ya OPRAS kwa watumishi 

wa Tume ifikapo Juni, 2024 

Mafunzo ya mfumo  wa Tathmini ya 

Utendaji kazi kwa watumishi (PEPMIS) na 

(PIPMIS) ambao ni mbadala wa mfumo wa 

OPRAS yamefanyika na watumishi 

wamejaza majukumu yao katika mfumo 

huo. Aidha, kazi ya uhakiki wa rasilimali 

watu inaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 16,900,000 zimetengwa na 

Shilingi 210,000 sawa na asilimia 1.2  

zimetumika. 

22. Kufanya vikao viwili (2) vya 

baraza la wafanyakazi ifikapo 

Juni, 2024 

Kikao kimoja cha Baraza la Wafanyakazi 

kimefanyika.  

Jumla ya Shilingi 75,100,000 zimetengwa na 

Shilingi 75,000,000 sawa na asilimia 99.4 

zimetumika. 

23. Kuwezesha vikao vinne (4) 

ya Bodi ya Tume ya Taifa ya 

Umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Vikao viwili vya Bodi ya Uongozi ya Tume 

vimewezeshwa.   

Jumla ya Shilingi 108,900,000 zimetengwa 

na Shilingi 83,908,880 sawa na asilimia 77 

zimetumika. 

24. Kuandaa mpango wa 

mafunzo ya watumishi wa 

Tume ifikapo Juni, 2024 

Mpango wa mafunzo wa muda mfupi 

unaotekelezwa kuanzia Julai 2023 hadi Juni 

2024 umeandaliwa. Vilevile kazi ya mapitio 

ya mahitaji ya mafunzo (TNA) na kuandaa 

Mpango wa Mafunzo wa muda mrefu 

inaendelea.  

Jumla ya Shilingi 7,450,000 zimetengwa na 

Shilingi 1,200,000 sawa na asilimia 16 

zimetumika. 

25. Kuwezesha watumishi wa 

Idara ya  Utawala na Ofisi za 

Mikoa na Wilaya kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na 

muda mfupi ifikapo Juni, 

2024 

Watumishi watatu (3) wamewezeshwa 

kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu. 

Vilevile watumishi wanne (4) 

wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi.   

Jumla ya Shilingi 79,400,000 zimetengwa na 

Shilingi 12,050,000 sawa na asilimia 15 
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zimetumika. 

26. Kuwezesha  watumishi  wa 

Tume kuhudhuria Mikutano 

ya Kimataifa  ifikapo Juni, 

2024 

Watumishi watatu (3) walihudhuria  

mikutano  nje ya nchi.  

Jumla ya Shilingi 33,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 14,560,000 sawa na asilimia 44 

zimetumika.  

27. Kuwezesha shughuli za 

michezo katika Tume ifikapo 

Juni, 2024 

Shughuli za michezo zimewezeshwa 

ambapo watumishi sita (6) walishiriki katika 

michezo ya SHIMIWI.  

 

Jumla ya Shilingi 33,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 17,848,000 sawa na asilimia 54 

zimetumika. 

28. Kuwawezesha watumishi wa 

Tume kuhudhuria 

maadhimisho ya siku ya 

wafanyakazi Duniani na 

mikutano ya Vyama vya 

Wafanyakazi ifikapo Juni, 

2024 

Watumishi wanne (4) walihudhuria semina 

ya Waajiri na Chama cha Wafanyakazi wa 

Serikali Kuu na Afya (TUGHE). 

 

Jumla ya Shilingi 44,580,000 zimetengwa na 

Shilingi 20,000,000 sawa na asilimia 45 

zimetumika. 

 

29. 

Kuwezesha watumishi wa 

Tume kushiriki katika 

maadhimisho ya siku ya 

wanawake duniani ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi wanawake wamewezeshwa 

kushiriki katika sherehe za wanawake 

duniani.  

 

Jumla ya Shilingi 36,500,000 zimetengwa na 

Shilingi 17,025,000 sawa na asilimia 47  

zimetumika. 

30. Kufanya mapitio ya Muundo 

wa Tume ifikapo Juni, 2024 

Kazi ya kuandaa mapendekezo ya 

maboresho ya Sheria na muundo wa Tume 

inaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 31,950,000 zimetengwa na 

Shilingi 2,100,000 sawa na asilimia 6.6 

zimetumika. 

31. Kujenga uelewa kuhusu 

masuala ya lishe kwa 

watumishi wa Tume ifikapo 

Juni, 2024 

Mafunzo ya uelewa juu ya masuala ya lishe 

yamefanyika kwa watumishi 120.  

 

Jumla ya Shilingi 10,288,000 zimetengwa na 

Shilingi 525,000 sawa na asilimia 5 

zimetumika. 
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KITENGO 1002: UHASIBU NA FEDHA 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 282,852,000 

1. Kuandaa taarifa za kihasibu 

za mwezi, robo, nusu 

mwaka na hesabu za 

mwisho wa mwaka ifikapo 

Juni, 2024 

Taarifa ya hesabu za mwisho na robo 

mwaka zimeandaliwa na kuwasilishwa 

kwa wakati.  

 

Jumla ya Shilingi 47,490,000 zimetengwa 

na Shilingi 28,280,000 sawa na asilimia 60 

zimetumika. 

2. Kuandaa majibu ya hoja za 

ukaguzi wa ndani, CAG na 

kuandaa taarifa za kamati 

mbalimbali ifikapo Juni, 

2024 

Majibu ya hoja na taarifa za ukaguzi wa 

ndani zimeandaliwa.   

 

Jumla ya Shilingi 29,400,000 zimetengwa 

na Shilingi 15,000,000 sawa na asilimia 51 

zimetumika. 

3. Kuwawezesha watumishi 

wa Kitengo kuhudhuria 

semina za kitaaluma, 

warsha na mikutano pamoja 

na mafunzo ya muda mrefu 

na mfupi ifikapo Juni, 2024 

Watumishi nane (8) wamehudhuria semina 

za kitaaluma.      

 

Jumla ya Shilingi 42,490,000 zimetengwa 

na Shilingi 7,780,000 sawa na asilimia 18 

zimetumika. 

4. Kuwezesha Stahili za 

watumishi  ifikapo Juni, 

2024 

Malipo ya stahili za watumishi 

yamefanyika.  

 

Jumla ya Shilingi 20,627,364 zimetengwa 

na Shilingi 448,400 sawa na asilimia 2 

zimetolewa na kutumika. 

5. Kuwezesha uendeshaji wa 

shughuli za ofisi ifikapo 

Juni, 2024 

Uwezeshaji wa Ofisi unaendelea 

kufanyika. 

 

Jumla ya Shilingi 57,804,455 zimetengwa 

na Shilingi 16,940,000 sawa na asilimia 29 

zimetumika. 

6. Kuwezesha watumishi wa 

kitengo kuhudhuria 

mafunzo ya muda mfupi na 

muda mrefu pamoja na 

warsha za kitaaluma ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo wamewezeshwa 

 

Shilingi 42,490,000 zimetengwa na 

Shilingi 15,432,000 sawa na asilimia 36 

zimetumika. 
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KIFUNGU 1003: IDARA YA MIPANGO, UFUATILIAJI NA 

TATHMINI 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 112,167,000 

1. Kuweka mfumo wa 

kielectroniki wa ufuatiliaji 

na tathmini ifikapo Juni, 

2024 

Kazi hii imeunganishwa katika uundwaji 

wa mfumo wa kielektroniki wa Tume 

(iMIS) ambapo utekelezaji wake umefikia 

asilimia 95. 

 

Jumla ya Shilingi 749,620,000 

zimetengwa na Shilingi 1,009,200 sawa na 

asilimia 0.1 zimetumika.  

2. Kufanya Ufuatiliaji wa 

Viashiria Muhimu vya 

utekelezaji wa miradi ya 

umwagiliaji kwa kutumia 

fedha za ECF ifikapo Juni, 

2024 

Ufuatiliaji wa viashiria muhimu vya 

utekelezaji katika miradi 29 ya 

umwagiliaji umefanyika katika mikoa ya 

Dodoma, Singida, Manyara, Tanga, 

Kilimanjaro, Arusha, Simiyu, Mara, 

Mwanza, Shinyanga, Tabora, Iringa na 

Mbeya kwa kutumia fedha za maendeleo. 

 

Jumla ya Shilingi 228,380,000 

zimetengwa na hazijatumika.  

3. Kuwezesha maandalizi ya 

bajeti (MTEF), Randama na 

kuhudhuria vikao vya 

Kamati za Bunge ifikapo 

Juni, 2024 

Rasimu ya Randama na Mpango wa Bajeti 

ya Tume kwa mwaka 2024/2025 

imeandaliwa.  

Jumla ya Shilingi 93,562,632 zimetengwa 

na Shilingi 53,374,000 sawa na asilimia 57 

zimetumika. 

4. Kuwezesha uandaaji wa 

taarifa za robo mwaka 

ifikapo Juni, 2024 

Taarifa ya utekelezaji wa bajeti katika 

kipindi cha robo ya kwanza, pili na tatu 

imeandaliwa na kuwasilishwa Wizara ya 

Fedha. 

 

Jumla ya Shilingi 4,950,000 zimetengwa 

na Shilingi 4,200,000 sawa na asilimia 85 

zimetumika. 
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5. Kuwezesha mafunzo ya 

uandaaji wa maandiko ya 

miradi, bajeti na Ufuatiliaji 

na tathmini ifikapo Juni, 

2024 

Wataalamu watatu (3) wa idara 

wamewezeshwa kuhudhuria:  Mafunzo ya 

Ufuatiliaji na tathmini ya miradi; na  

kongamano la pili la Kitaifa la Ufuatiliaji, 

tathmini na Mafunzo.  

 

Jumla ya Shilingi 18,950,000 zimetengwa 

na Shilingi 14,500,000 sawa na asilimia 76 

zimetumika. 

6. Kuwezesha kamati ya Bajeti 

ya Tume kutekeleza 

majukumu yake ifikapo 

Juni, 2024 

Kamati ya Bajeti imewezeshwa kutekeleza 

majukumu yake. 

Jumla ya Shilingi 9,600,000 zimetengwa 

na Shilingi 4,650,000 sawa na asilimia 48 

zimetumika.  

7. Kuwezesha uandaaji wa 

maandiko ya miradi  

ifikapo Juni, 2024 

Rasimu ya maandiko (Write ups) matano 

(5) yameandaliwa.  

 

Jumla ya Shilingi 33,150,000 zimetengwa  

na Shilingi 15,300,000 sawa na asilimia 46 

zimetumika. 

8. Kuwezesha uendeshaji wa 

shughuli za idara ifikapo 

Juni, 2024 

Uendeshaji wa shughuli za idara 

umewezeshwa kwa kufanya manunuzi ya 

mafuta, shajala na matengenzo ya gari. 

 

Jumla ya Shilingi 36,050,000 zimetengwa 

na Shilingi 17,176,000 sawa na asilimia 48 

zimetumika. 

9. Kulipa stahili za watumishi 

wa idara ifikapo Juni, 2024 

Watumishi watano (5) wamelipwa stahili 

za likizo.  

 

Jumla ya Shilingi 5,000,000 zimetengwa 

na hazijatumika.  

10. Kuwezesha watumishi wa 

idara ya mipango 

kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na muda mfupi 

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa idara wamewezeshwa 

kuhudhuria mafunzo ya uandaaji wa 

miradi yanayotumia mfumo wa D-Fund na 

usimamizi wa miradi ya Kitaifa (NPMIS).  

 

Jumla ya Shilingi 14,410,500 zimetengwa 

na Shilingi 1,910,000 sawa na asilimia 

13.3 zimetumika. 
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KIFUNGU 1004: KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024  
Kulipa Mishahara 45,273,000 

1. Kuwezesha uendeshaji wa 

shughuli za Kitengo ifikapo 

Juni, 2024 

Shughuli za uendeshaji wa Kitengo 

zimewezeshwa.   

 

Jumla ya Shilingi 24,450,000 zimetengwa 

na Shilingi 9,625,000 sawa na asilimia 39   

zimetumika. 

2. Kulipa Stahili za watumishi 

wa Kitengo cha 

Mawasiliano Serikalini 

ifikapo Juni, 2024 

Mtumishi mmoja (1) amewezeshwa stahili 

ya likizo. 

 

Jumla ya Shilingi 2,700,000 zimetengwa 

na hazijatumika.  

3. Kuwezesha watumishi wa 

Kitengo cha Mawasiliano 

Serikalini kushiriki mafunzo 

ya kitaaluma, semina na 

mikutano ifikapo Juni, 2024 

Kazi hii imepangwa kufanyika katika robo 

ya nne ya Mwaka. 

 

Jumla ya Shilingi 7,000,000 zimetengwa. 

na hazijatumika 

4. Kuandaa na kusambaza 

taarifa za umwagiliaji 

kwenye vyombo vya habari 

ifikapo Juni, 2024 

Taarifa mbalimbali za shughuli za Tume 

zimeandaliwa na zilisambazwa kupitia 

vituo mbalimbali vya habari ikiwemo 

Habari TV (18) ambazo ni ITV, TBC, Star 

TV, Wasafi TV, Azam TV na Dodoma 

TV; Redio 16 ambazo ni RFA, Dodoma 

FM, Redio One, Redio Kwizera, TBC, 

Redio Imaan; Makala 2 (Uhuru na Fama–

Jarida); Makala video (You tube), 

Instagram, Facebook, Tiktok, Linkedln na 

Whatsapp pamoja na Jarida la kielekroniki 

la umwagiliaji. Aidha, Tume imeendelea 

kutumia website yake kutoa habari 

mbalimbali pamoja na kujitangaza.  

Jumla ya Shilingi 117,800,000 

zimetengwa na Shilingi 49,950,000 sawa 

na asilimia 42 zimetumika.  
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5. Kujenga uelewa kwa wadau 

kuhusu shughuli za 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Kazi ya kujenga uelewa kwa wadau 

kuhusu shughuli za umwagiliaji 

inaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 51,100,000 zimetengwa 

na Shilingi 800,000 sawa na asilimia 1.6 

zimetumika. 

6. Kuandaa, kuzindua na 

kusambaza mkakati wa 

mawasiliano wa Tume 

ifikapo Juni, 2024 

Rasimu ya mkakati wa mawasiliano 

imeandaliwa na kitengo kinaendelea 

kupokea maoni ya wadau ili kuboresha. 

 

Jumla ya Shilingi 28,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 2,700,000 sawa na asilimia 9.6 

zimetumika.  
 

 

 

 

KIFUNGU 1005: KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 35,930,000 

1. Kulipa stahili za watumishi 

wa kitengo ifikapo Juni, 

2024 

Mtumishi mmoja (1) amewezeshwa 

amelipwa stahili ya likizo 

 

Jumla ya Shilingi 3,000,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 

2. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

kitengo ifikapo Juni, 2024 

Shughuli za uendeshaji wa kitengo 

zimewezeshwa. 

 

Jumla ya Shilingi 131,260,000 zimetengwa 

na Shilingi 47,600,000 sawa na asilimia 36 

zimetumika. 

3. Kuwezesha watumishi wa 

kitengo kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na 

muda mfupi ifikapo Juni, 

2024 

Mtumishi mmoja (1) amewezesha 

kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. 

 

Jumla ya Shilingi 26,700,000 zimetengwa 

na Shilingi 1,655,000 sawa na asilimia 6 

zimetumika 

4. Kuwezesha wajumbe wa 

Bodi ya Zabuni kuhudhuria 

semina na mafunzo ya 

manunuzi ifikapo Juni, 2024 

Maaandali ya mafunzo yanaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 20,650,000 zimetengwa 

na Shilingi 100,000 sawa na asilimia 0.5 

zimetumika. 
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5. Kuwezesha mafunzo ya 

taratibu za ununuzi kwa 

wasimamizi wa miradi na 

watumiaji ifikapo Juni, 2024 

Maandalizi ya mafunzo yanaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 89,040,050 zimetengwa 

na hazijatumika. 

 

6. Kuandaa na kusimamia 

mpango wa manunuzi wa 

Tume ifikapo Juni, 2024 

Mpango wa manunuzi wa Tume kwa 

mwaka 2023/2024 umeandaliwa. 

 

Jumla ya Shilingi 16,200,000 zimetengwa 

na Shilingi 10,287,000 sawa na asilimia 

63.5 zimetumika. 

7. Kuwezesha vikao sita (06) 

vya Bodi ya Zabuni ifikapo 

Juni, 2024 

Vikao vitatu (3) vya Bodi ya Zabuni 

vimefanyika.  

 

Jumla ya Shilingi 142,320,000 zimetengwa 

na Shilingi 30,600,000 sawa na asilimia 22 

zimetumika.  

8. Kuwezesha matangazo ya 

Zabuni na tathmini za 

Zabuni ifikapo Juni, 2024 

Matangazo 31 na Tathmini za zabuni 

yamewezeshwa. 

 

Jumla ya Shilingi 203,500,000 zimetengwa 

na shilingi 55,900,000 sawa na asilimia 27 

zimetumika 

9. Kufanya ufuatiliaji wa 

utekelezaji wa mikataba ya 

zabuni ifikapo Juni, 2024 

Ufuatiliaji wa utekezaji wa mikataba ya 

zabuni umefanyika. 

 

Shilingi 44,500,000 zimetengwa na shilingi 

5,194,700 sawa na asilimia 12 zimetumika.  

10. Kuboresha daftari la mali za 

Tume ifikapo Juni, 2024 

Daftari la mali za Tume limeboreshwa. 

 

Jumla ya Shilingi 39,450,000 zimetengwa 

na Shilingi 19,810,000 sawa na asilimia 50 

zimetumika. 
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KIFUNGU 1006: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 122,208,000.00 

1. Kulipa stahili za watumishi 

wa kitengo cha ukaguzi wa 

ndani ifikapo Juni, 2024 

Mtumishi mmoja (01) wa kitengo 

amelipwa stahili ya likizo. 

 

Jumla ya Shilingi 4,250,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 

2. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

kitengo ifikapo Juni, 2024 

Shughuli za uendeshaji wa kitengo cha 

ukaguzi wa ndani zimewezeshwa. 

 

Jumla ya Shilingi 11,554,500 zimetengwa 

na Shilingi 2,710,000 sawa na asilimia 23 

zimetumika. 

3. Kuwezesha Watumishi wa 

kitengo cha ukaguzi wa 

ndani kuhudhuria mafunzo 

ya muda mfupi na muda 

mrefu ifikapo Juni, 2024 

Watumishi watatu (3) wa kitengo 

wamehudhuria mafunzo ya muda mfupi 

(CPD HRS) yanayotolewa na Bodi ya 

Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu 

(NBAA).  

 

Jumla ya Shilingi 13,350,000 zimetengwa 

na Shilingi 4,598,000 sawa na asilimia 34 

zimetumika. 

4. Kufanya Ukaguzi na 

mapitio ya taratibu za 

kifedha ifikapo Juni, 2024 

Ukaguzi wa manunuzi na usimamizi wa 

mikataba, utawala, rasilimali watu na 

mishahara, utawala bora, usimamizi wa 

fedha (Uhasibu na fedha) na ukaguzi wa 

mitambo umefanyika.  

 

Jumla ya Shilingi 43,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 12,070,000 sawa na asilimia 28 

zimetumika 

5. Kuwezesha vikao 6 vya 

kamati ya ukaguzi ifikapo 

Juni, 2024 

Vikao viwili (2) vya Kamati ya Ukaguzi 

vimewezeshwa.  

 

Jumla ya Shilingi 22,570,000 zimetengwa 

na Shilingi 9,876,000 sawa na asilimia 44 

zimetumika. 
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KIFUNGU 1007: KITENGO CHA TEHAMA 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 81,000,000.00 

1. Kuwezesha na kuhakikisha 

upatikanaji wa huduma za 

TEHAMA ifikapo Juni, 

2024 

Upatikanaji wa huduma za TEHAMA 

umeimarishwa. 

 

Jumla ya Shilingi 1,000,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 

2. Kuwezesha stahili kwa 

watumishi wa Kitengo cha 

TEHAMA ifikapo Juni, 

2024 

Mtumishi mmoja (1) wa kitengo cha 

TEHAMA amelipwa stahili ya likizo. 

 

Jumla ya Shilingi 800,000 zimetengwa na 

hazijatumika.  

3. Kutoa mafunzo ya 

TEHAMA kwa watumishi 

wa Tume na kuwezesha 

watumishi wa kitengo 

kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi ifikapo Juni, 

2024 

Mafunzo ya TEHAMA kwa watumishi 

yametolewa. 

Jumla ya Shilingi 10,360,000 zimetengwa 

na Shilingi 6,927,000 sawa na asilimia 69 

zimetumika. 

4. Kuandaa na kuboresha 

miongozo, sera na mkakati 

wa TEHAMA ifikapo Juni, 

2024 

Rasimu ya Sera na mkakati wa TEHAMA 

imeandaliwa.  

 

Jumla ya Shilingi   15,050,000 zimetengwa 

na Shilingi 7,360,000 sawa na asilimia 49 

zimetumika. 

5. Kuwezesha vikao vinne (4) 

vya Kamati ya usimamizi 

wa TEHAMA ifikapo Juni, 

2024 

Vikao viwili (2) vya Kamati ya TEHAMA 

vimewezeshwa.  

Jumla ya Shilingi 13,440,000 zimetengwa 

na shilingi 3,250,000 sawa na asilimia 24 

zimetumika. 

6. Kuwezesha upatikanaji wa 

huduma za TEHAMA 

(email & web hosting, 

internet fees, other 

subscriptions) katika Tume 

ifikapo Juni, 2024 

Upatikanaji wa huduma za TEHAMA 

umeimarishwa katika Ofisi za Tume 

Makao Makuu. 

Jumla ya Shilingi 14,079,999 zimetengwa 

na Shilingi 4,616,219.76 sawa na asilimia 

33 zimetumika. 
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KIFUNGU 1008: KITENGO CHA SHERIA 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 88,920,000.00 

1. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

shughuli za Kitengo ifikapo 

Juni, 2024 

Shughuli za uendeshaji wa kitengo 

zimewezeshwa kupitia Idara na Vitengo 

vingine.  

 

Kiasi cha Shilingi 12,500,000 zimetengwa 

na shilingi 2,440,000 sawa na asilimia 20 

zimetumika 

2. Kuwezesha stahili kwa 

watumishi wa Kitengo 

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo wamewezeshwa 

stahili ya mavazi (Court attire). 

 

Jumla ya Shilingi 13,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 4,380,000 sawa na asilimia 34 

zimetumika. 

3. Kuwezesha kushiriki siku 

ya mawakili, Semina za 

kitaaluma, warsha na 

mikutano ya mwaka ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo wamewezeshwa 

kuhudhuria siku ya mawakili wa Serikali 

(PBA) na warsha za kitaaluma.  

Jumla ya Shilingi 15,400,000 zimetengwa 

na Shilingi 10,838,120 sawa na asilimia 70 

zimetumika.  

4. Kuwawezesha watumishi 

wa Kitengo cha Sheria 

kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na mfupi 

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo wamewezeshwa 

kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. 

 

Jumla ya Shilingi 8,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 2,500,000 sawa na asilimia 31 

zimetumika. 

5. Kufanya marekebisho ya 

Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Zoezi la marekebisho ya Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji linaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 10,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 7,155,000 sawa na asilimia 72 

zimetumika. 

6. Kutafsiri Sheria na kanuni 

zinazohusu umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2024 

Kazi ya kutafsiri Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji inaendelea. 

Jumla ya Shilingi 15,375,000 zimetengwa 

na Shilingi 8,963,000 sawa na asilimia 58 

zimetumika. 
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7. Kujenga uelewa wa 

kisheria, kusambaza sheria 

na kanuni kwa wadau wa 

Sekta ya Umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2024 

Zoezi la kujenga uelewa wa Sheria na 

kusambaza kanuni kwa wadau limefanyika. 

Jumla ya Shilingi 10,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 8,670,000 sawa na asilimia 87 

zimetumika. 

8. Kuwakilisha Tume katika 

kesi mbalimbali ifikapo 

Juni, 2024 

Tume imewakilishwa katika mashauri 

mbalimbali. 

 

Jumla ya Shilingi 20,250,000 zimetengwa 

na Shilingi 9,990,000 sawa na asilimia 49 

zimetumika 
 

 

 

 

KIFUNGU 1009: KITENGO CHA MAZINGIRA NA JAMII 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 79,920,000.00 

1. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

shughuli za Kitengo ifikapo 

Juni, 2024 

Shughuli za kiutawala na uendeshaji wa 

kitengo zimewezeshwa. 

Jumla ya shilingi 37,200,000 zimetengwa 

na shilingi 3,000,000 sawa na asilimia 8 

zimetumika. 

2. Kulipa Stahili za watumishi 

wa Kitengo ifikapo Juni, 

2024 

Mtumishi mmoja (1) wa kitengo cha 

usimamizi wa mazingira na jamii amelipwa 

stahili ya likizo. 

Jumla ya Shilingi 2,200,000 zimetengwa na 

Shilingi 534,400 sawa na asilimia 24.2 

zimetumika. 

3. Kuwezesha watumishi wa 

kitengo kuhudhuria siku ya 

mazingira duniani ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo watawezeshwa 

kuhudhuria siku ya mazingira. 

Jumla ya Shilingi 12,100,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 

4. Kuwawezesha watumishi 

wa Kitengo kuhudhuria 

mafunzo ya muda mfupi na 

mrefu ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo watawezeshwa 

kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi.  

Jumla ya Shilingi 11,890,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 



27 

 

5. Kuhamasisha wakulima njia 

za utunzaji mazingira katika 

skimu za umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2024 

Uhamasishaji umefanyika kwa wakulima 

katika skimu za umwagiliaji. 

 

Jumla ya shilingi10,050,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 
 

 

 

 

KIFUNGU 2001: IDARA YA USANIFU NA UTAFITI 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 858,234,870.81 

1. Kukamilisha upembuzi 

yakinifu, usanifu wa kina na 

kuandaa nyaraka za zabuni 

kwa mabonde 22 ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Usanifu wa mabonde matano (5) 

umekamilika na mabonde 17 usanifu 

unaendelea. 

Jumla ya Shilingi 31,032,777,000 

zimetengwa na Shilingi 4,275,938,928.36 

sawa na asilimia 13 zimetumika. 

2. Kufanya upembuzi yakinifu, 

usanifu na kuandaa nyaraka 

za zabuni kwa mabwawa 

100 ifikapo Juni, 2024 

Upembuzi yakinifu na usanifu wa 

mabwawa 18 umekamilika, 19 usanifu 

unaendelea na mabwawa 63 yapo katika 

hatua za manunuzi kwa ajili ya kuwapata 

washauri elekezi. 

 

Jumla ya Shilingi 6,473,000,000 

zimetengwa. 

3. Kufanya upembuzi yakinifu, 

usanifu na kuandaa nyaraka 

za zabuni kwa skimu mpya 

240 ifikapo Juni, 2024. 

Usanifu wa skimu 14 umekamilika, 15 

usanifu unaendelea na skimu 211 zipo 

katika hatua za manunuzi kwa ajili ya 

kuwapata washauri elekezi. 

Jumla ya Shilingi 6,655,500,000 

zimetengwa na Shilingi 35,435,000 sawa 

na 0.5 zimetumika. 

4. Kufanya upembuzi yakinifu, 

usanifu na kuandaa nyaraka 

za zabuni kwa mashamba ya 

pamoja (Block farms) katika 

mashamba 6 ifikapo Juni, 

2024. 

Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa 

mashamba matatu (3) ya pamoja 

umekamilika na matatu (3) yapo katika 

hatua za usanifu. 

Jumla ya Shilingi 5,694,500,000 
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zimetengwa na hazijatumika. 

5. Kuwezesha ufanyaji kazi wa 

TIDCO ifikapo Juni, 2024 

Ufanyaji kazi wa kampuni ya ushauri 

elekezi umewezeshwa. 

 

Shilingi 19,600,000 zimetengwa na 

Shilingi 2,390,000 sawa na asilimia 12.19 

zimetumika. 

6. Kuwezesha uendeshaji wa 

shughuli za Ofisi ifikapo 

Juni, 2024 

Uwezeshwaji wa Ofisi umefanyika. 

 

Jumla ya Shilingi 61,975,000 zimetengwa  

na Shilingi 7,800,000 sawa  na asilimia  

12.6 zimetumika. 

7. Kulipa Stahili za watumishi 

wa Idara ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa Idara ya Usanifu na Utafiti 

wamelipwa stahili zao ikiwemo gharama za 

uhamisho na likizo. 

 

Jumla ya Shilingi 38,600,000 zimetengwa  

na Shilingi 16,842,470 sawa na asilimia 

43.6 zimetumika. 

8. Kuwawezesha watumishi 

wa Idara kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na 

mfupi ifikapo Juni, 2024 

Watumishi watano (5) wa Tume 

wamewezeshwa kuhudhuria mikutano ya 

kimataifa na mafunzo ya muda mfupi. 

 

Jumla ya Shilingi 143,550,000 zimetengwa 

na Shilingi 47,168,860 sawa na asilimia 33 

zimetumika. 

9. Kushiriki mikutano ya 

kisheria ya kitaaluma ya 

bodi na taasisi za ERB, 

AQRB, IET, NCPS na IST 

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi watano (5) wamewezeshwa 

kuhudhuria mkutano wa mwaka wa 

wahandisi (ERB) na mtumishi mmoja (1) 

ameshiriki mkutano wa mwaka wa usanifu 

majengo na wakadiriaji majengo (AQRB). 

Jumla ya Shilingi 15,800,000 zimetengwa 

na Shilingi 2,180,000 sawa na asilimia 13.8 

zimetumika. 
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KIFUNGU 2002:  IDARA YA UENDELEZAJI WA MIUNDOMBINU  

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 566,378,940.29 

1. Kuwezesha ufanyaji kazi wa 

kampuni ya ujenzi ya TICCO 

ifikapo Juni, 2024 

Uwezeshwaji wa kampuni ya ujenzi 

umefanyika. 

 

Jumla ya Shilingi 38,200,000 zimetengwa 

na Shilingi 14,302,500 sawa na asilimia 

37 zimetumika. 

2. Kukamilisha ujenzi na 

ukarabati wa Ofisi 6 za 

Mikoa kupitia fedha za ECF 

ifikapo Juni, 2024 

Maandalizi ya ujenzi wa ofisi za 

umwagiliaji mkoa yanaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 3,993,000,000 

zimetengwa na Shilingi 900,000 sawa na 

asilimia 0.02 zimetumika. 

3. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

shughuli za Idara ifikapo 

Juni, 2024 

Uwezeshaji umefanyika. 

 

Jumla ya Shilingi 89,145,000 zimetengwa 

na shilingi 15,000,000 sawa na asilimia 

16.8 zimetumika. 

4. Kulipa stahili kwa Watumishi 

wa Idara ya Uendelezaji wa 

Miundombinu ifikapo Juni, 

2024 

Watumishi wanne (4) wa Idara ya 

Uendelezaji wa Miundombinu 

wamelipwa stahili za uhamisho.  

 

Jumla ya shilingi 22,600,000 zimetengwa 

na shilingi 8,300,000 sawa na asilimia 

36.7 zimetumika. 

5. Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kushiriki mikutano ya 

Mwaka ya ERB, AQRB, IET 

na NCP ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wanne (4) wa Idara ya 

Uendelezaji wa Miundombinu 

waliwezeshwa kuhudhuria mkutano wa 

Mwaka wa Wahandisi (ERB). 

 

Jumla ya shilingi 34,00,000 zimetengwa 

na shilingi 8,971,000 sawa na asilimia 

26.4 zimetumika. 

6. Kuwawezesha Watumishi wa 

Idara kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu ifikapo 

Juni, 2024 

Mtumishi mmoja (1) amehudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na watumishi 

Watumishi watano (5) wa Idara ya 

Uendelezaji wa Miundombinu 

wamehudhuria mafunzo ya muda mfupi. 

 

Jumla ya Shilingi 103,550,000 

zimetengwa na Shilingi 9,691,849.72 
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sawa na asilimia 9 zimetumika. 

7. Kujenga uwezo wa Tume 

kwa kuboresha vituo vya 

mitambo katika Mikoa 5 na 

kununua magari kwa ajili ya 

Ofisi za Wilaya ifikapo Juni, 

2024 

Vituo vya ukodishaji wa mitambo 

vimeimarishwa.  

 

Jumla ya Shilingi 5,681,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

8. Kuimarisha karakana kwa 

ajili ya matengenezo ya 

mitambo na magari ifikapo 

Juni, 2024 

Uimarishwaji wa karakana umefanyika.  

 

Jumla ya Shilingi 2,161,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 
 

 

 

 

KIFUNGU 2004: IDARA YA HUDUMA ZA UENDESHAJI NA 

UWEZESHAJI  

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 0 

1. Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Idara ifikapo Juni, 2024 

Idara imewezesha matengenezo ya magari, 

ununuzi wa mafuta na shajala.   

 

Jumla ya shillingi 74,500,000 zimetengwa 

na shilingi  22,500,000 sawa na asilimia 

30.2 zimetumika.  

2. Kulipa stahili kwa 

watumishi wa Idara ifikapo 

Juni, 2024 

Idara imewezesha malipo ya stahiki za 

watumishi kama vile uhamisho, likizo na 

ada ya masomo.  

 

Jumla ya Shillingi 17,000,000 zimetengwa 

na Shilingi 1,094,000 sawa na asilimia 6 

zimetumika. 

3. Kuwawezesha watumishi 

wa Idara kuhudhuria 

mafunzo ya muda mfupi na 

mrefu ifikapo Juni, 2024 

Idara imemuwezesha mtumishi mmoja (1) 

kuhudhuria warsha na mafunzo ya muda 

mrefu. 

 

Jumla ya Shilingi 27,100,000 zimetengwa 

na Shillingi 9,655,000 sawa na asilimia 36 

zimetumika. 

4. Kuwezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria warsha, 

Watumishi wa Idara wamewezeshwa 

kuhudhuria warsha, semina na mikutano ya 
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semina, mikutano ya mwaka 

ya kitaaluma ifikapo Juni, 

2024 

kitaaluma (CROSAT). 

 

Jumla ya Shilingi 6,680,000 zimetengwa na 

Shilingi 5,062,000 sawa na asimilia 76 

zimetumika. 

5. Kuwezesha watumishi wa 

Tume kuhudhuria 

makongamano ya Kitaifa, 

Kikanda na Kimataifa 

ifikapo Juni, 2024 

Watumishi wa Tume wamewezeshwa 

kuhudhuria makongamano ya Kikanda na 

Kimataifa. 

 

Jumla ya Shilingi 102,550,000 zimetengwa 

na Shilingi 48,945,000 sawa na asilimia 48 

zimetumika. 

6. Kuwezesha maadhimisho ya 

siku ya Umwagiliaji ifikapo 

Juni, 2024 

Maandalizi ya maadhimisho ya siku ya 

Umwagiliaji yanaendelea.  

 

Jumla ya Shilingi 60,275,000 zimetengwa 

na Shilingi 26,842,000 sawa na asilimia 45 

zimetumika. 

  

 

KIFUNGU 2005: UHAKIKI NA UDHIBITI UBORA 

Na. Kazi zilizopangwa Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 Kulipa Mishahara 0 

1. Kuwezesha shughuli za 

uhakiki na udhibiti 

ubora wa miradi 

ifikapo Juni, 2024 

Uhakiki na udhibiti ubora wa miundombinu ya 

umwagiliaji umefanyika katika mikoa ya 

Arusha, Manyara, Tabora, Dodoma, Shinyanga 

na Mwanza.  

Jumla ya Shilingi 152,000,000 zimetengwa na 

Shilingi 12,720,000 sawa na asilimia 8 

zimetumika. 

2. Kulipa stahili kwa 

watumishi wa kitengo 

ifikapo Juni, 2024 

Mtumishi mmoja (1) amewezeshwa kwenda 

likizo katika robo ya nne. 

Jumla ya Shilingi 2,050,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 
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3. Kugharamia shughuli 

za kiutawala na 

uendeshaji wa Kitengo 

ifikapo Juni, 2024 

Uendeshaji wa shughuli za kitengo 

umewezeshwa. 

Jumla ya Shilingi 7,560,000 zimetengwa na 

Shilingi 600,000 sawa na asilimia 7.9 

zimetumika. 

4. Kuwezesha watumishi 

wa Kitengo kuhudhuria 

mafunzo ya muda 

mfupi na mrefu ifikapo 

Juni, 2024 

Watumishi wa kitengo watahudhuria mafunzo 

ya muda mfupi na mrefu kulingana na uhitaji. 

Jumla ya Shilingi 10,890,000 zimetengwa na 

hazijatumika. 

5. Kushiriki mikutano ya 

mwaka ya ERB, 

EQRB, IET na NCP 

ifikapo Juni, 2024 

Mtumishi mmoja (1) wa Kitengo amewezeshwa 

kushiriki mkutano wa mwaka wa wahandisi 

ERB.  

 

Jumla ya Shilingi 45,000,000 zimetengwa na 

hazijatumika.  
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2.2.4 Miradi ya Maendeleo 

Katika mwaka wa 2023/2024 Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ilitengewa  jumla 

ya Shilingi 299,964,223,000 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

Kati ya Fedha hizo, Shilingi 288,464,223,000  ni Fedha za ndani na Shilingi 

11,500,000,000 ni Fedha za nje. 

Hadi, Aprili, 2024 Shilingi 99,023,108,930.36 sawa na asilimia 34.33 ya 

Fedha za ndani zilizoidhinishwa zimepokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa 

miradi ya maendeleo. Aidha, hakuna Fedha za nje zilizopokelewa. 

Mchanganuo wa matumizi ya Fedha zilizopokelewa kwa kila kifungu kwa ajili 

ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya umwagiliaji umeoneshwa hapa chini. 
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KIFUNGU 1003: IDARA YA MIPANGO, UFUATILIAJI NA 

TATHMINI 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kufanya ufuatiliaji na 

tathimini ya viashiria vya 

matokeo ya utekelezaji wa 

miradi na kazi zilizopangwa 

ifikapo Juni, 2024 

Ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi ya 

maendeleo umefanyika katika Mikoa ya 

Dodoma, Manyara, Arusha, Tanga, 

Kilimanjaro, Simiyu, Mara, Mwanza, 

Shinyanga, Tabora, Singida, Iringa na 

Mbeya. 

 

Jumla ya Shilingi 184,440,000 

zimetengwa na Shilingi 115,000,000 

sawa na asilimia 62 zimetumika.  

2. Kuhuisha takwimu za 

umwagiliaji na kuthathimini 

mchango wake katika 

uchumi wa nchi ifikapo 

Juni, 2024 

Zoezi la kuhuisha takwimu za 

umwagiliaji linaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 145,000,000 

zimetengwa na  Shilingi 55,200,000 sawa 

na asilimia 38 zimetumika. 

3. Kuandaa mkakati wa 

ushiriki wa sekta binafsi 

katika maendeleo ya 

umwagiliaji (engagement 

strategy) ifikapo Juni, 2024 

Hadidu za Rejea (ToR) zinazoonesha 

malengo ya mkakati, matokeo tarajiwa 

pamoja shughuli zitakazotekelezwa na 

timu ya uandaaji wa Mkakati huo 

zimeainishwa. Mkakati utakamilishwa 

katika kipindi cha robo ya tatu na nne ya 

mwaka 2023/2024. 

 

Jumla ya Shilingi 25,900,000 zimetengwa 

na Shilingi 7,410,000 sawa na asilimia 29 

zimetumika. 

4. Kufanya uchambuzi wa sera 

na sheria zinazoathiri 

ushiriki wa sekta binafsi 

katika umwagiliaji ifikapo 

juni, 2024 

Kazi hii itafanyika baada ya kikao cha 

wadau wa Sekta binafsi. 

 

Jumla ya Shilingi 7,000,000 zimetengwa 

na hazijatumika.  

5. Kuandaa vikao vya 

kutathmini ushiriki wa sekta 

binafsi katika kilimo cha 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Mchakato maandalizi ya kikao cha wadau 

wa Sekta Binafsi zinazojishughulisha na 

umwagiliaji unaendelea. 

 

Aidha, Timu ya wataalam na wadau wa 
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maendeleo wametembelea maeneo 

Bugwema (Musoma) na Karazi 

(Karagwe) ambayo wadau hao 

walionesha nia ya kuendeleza maeneo 

hayo kwa ubia (PPP). Maandiko ya 

miradi hii ya uwekezaji yamewasilishwa 

Tume ya Mipango kwa ajili maoni na 

mapitio. 

 

Jumla ya Shilingi 38,500,000 zimetengwa 

na Shilingi 29,900,000 sawa na asilimia 

77.6 zimetumika. 
 

 

 

 

KIFUNGU 1006: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi kufikia Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kufanya ukaguzi wa miradi 

ya umwagiliaji kwa 

kuzingatia thamani (Value 

for money and fiduciary 

management) ifikapo Juni, 

2024 

Ukaguzi wa umefanyika katika miradi 11 

ya umwagiliaji. 

 

Jumla ya Shilingi 57,500,000 

zimetengwa na Shilingi 39,550,000 sawa 

na asilimia 68.8 zimetumika. 

2. Kuwezesha ufuatiliaji wa 

kila robo mwaka wa 

utekelezaji wa 

mapendekezo ya ukaguzi 

wa shughuli za miradi ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Kazi hii imepangwa kufanyika katika 

kipindi cha robo ya tatu na nne. 

 

 

Jumla ya Shilingi 13,804,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 
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KIFUNGU 1007: KITENGO CHA TEHAMA 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kuweka mtandao wa internet 

wa Serikali (Government 

Internet), Local Area Network 

(LAN) na kufunga mfumo wa 

E-Office katika ofisi ya Makao 

Makuu na Ofisi za Umwagiliaji 

za Mikoa ifikapo Juni, 2024  

Mtandao wa Serikali (Government 

Internet), Local Area Network (LAN) 

na kufunga mfumo wa E-Office 

katika ofisi ya Makao Makuu na Ofisi 

ya mkoa wa Morogoro umekamilika  

Jumla ya Shilingi 484,689,120 

zimetengwa na hazijatumika. 

2. Kuanzisha kanzi data ya Tume 

ya Taifa ya Umwagiliaji (web 

based national irrigation 

database) ifikapo Juni, 2024 

Kazi ya kuandaa kanzidata ya Tume 

ya Umwagiliaji imeanza na moduli 2 

kati ya 12. 

 

Jumla ya Shilingi 186,830,880 

zimetengwa na hazijatumika.  
 

 

 

 

KIFUNGU 1009: KITENGO CHA MAZINGIRA NA HUDUMA ZA 

KIJAMII 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kufanya tathmini za athari ya 

kimazingira na Jamii katika 

skimu 51 na mabwawa 114 ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2024  

Hatua za kumpata mshauri elekezi 

zinaendelea.  

Jumla ya Shilingi 613,824,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

2. Kufanya tathmini za 

Mazingira na Jamii katika 

skimu 48 za ukarabati ifikapo 

Juni, 2024 

Tathimini ya athari za mazingira na 

jamii zimefanyika katika skimu 29 za 

umwagiliaji za Ndungu, Kihurio na 

Jitengeni, Bonde la Mto wa mbu lenye 

skimu 12, Bonde la Eyasi lenye Skimu 

8, Lyamalagwa, Nyida, Msingi na 

Ilemba. 

Jumla ya Shilingi 85,840,000 

zimetengwa na Shilingi 57,005,000 

sawa na asilimia 66 zimetumika. 
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3. Kujenga uelewa kwa wadau 

wa umwagiliaji kuhusu 

utunzaji wa mazingira na 

mabadiliko ya tabia nchi kwa 

wakulima katika skimu 100 za 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2024 

Wakulima katika skimu za umwagiliaji 

wanaendelea kujengewa uelewa 

kuhusu utunzaji wa mazingira. 

Jumla ya Shilingi 65,000,0000 

zimetengwa na hazijatumika. 

4. Kuandaa na kusambaza 

mpango wa usimamizi wa 

mazingira na kijamii (ESMP) 

kwa skimu 20 ifikapo Juni, 

2024 

Kazi hii itafanyika katika kipindi cha 

robo ya nne ya mwaka wa Fiedha. 

Jumla ya Shilingi 77,000,0000 

zimetengwa na hazijatumika.  

5. Kufanya ufuatiliaji wa 

utekelezaji wa mpango wa 

usimamizi wa mazingira na 

jamii (ESMP) katika skimu 20 

ifikapo Juni, 2024 

Utekelezaji utafanyika katika kipindi 

cha robo ya tatu na nne. 

Jumla ya Shilingi 52,600,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

 

 

 

 

KIFUNGU 2001: IDARA YA USANIFU NA UTAFITI 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kukamilisha upembuzi 

yakinifu na usanifu wa 

kina na kuandaa nyaraka 

za zabuni kwa skimu 42 

zenye jumla ya hekta 

91,357 ifikapo Juni, 2024 

Usanifu wa skimu 15 umekamilika. 

Aidha, skimu 28 zipo katika hatua 

mbalimbali za upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina. 

Jumla ya Shilingi 24,350,000,000 

zimetengwa na Shilingi 897,973,010 sawa 

na asilimia 3.7 zimetumika. 

2. Kufanya upembuzi 

yakinifu na usanifu kwa 

ajili ya ukarabati wa 

skimu 255 za umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2024 

Mapitio ya usanifu wa skimu 13 

umekamilika, usanifu wa skimu 11 

unaendelea na skimu 231 zipo katika hatua 

za manunuzi kwa ajili ya kuwapata 

washauri elekezi. 

Jumla ya Shilingi 16,597,017,285 

zimetengwa na hazijatumika. 
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3. Kusimamia na kufanya 

ufuatiliaji wa miradi ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Ufuatiliaji wa kazi za usanifu unaendelea 

kwenye miradi mbalimbali. 

Jumla ya Shilingi 150,000,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 

4. Kuhakiki Skimu na eneo 

linalomwagiliwa katika 

Mikoa 25 ifikapo Juni, 

2024 

Hatua za kumpata washauri elekezi kwa 

ajili ya uhakiki wa eneo la umwagiliaji 

unaendelea.  

 

Jumla ya Shilingi 650,000,000 zimetengwa 

na hazijatumika.  

5. Kufanya tafiti ya 

teknolojia za umwagiliaji, 

udhibiti wa mchanga 

(siltation control) na 

kusambaza matokeo ya 

tafiti kwa wadau ifikapo 

Juni, 2024 

Maandalizi kwa ajili ya kuanza utekelezaji 

wa kazi hii yanaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 338,000,000 zimetengwa 

na hazijatumika. 

 

 

 

 

KIFUNGU 2002: IDARA YA UENDELEZAJI WA MIUNDOMBINU 

YA UMWAGILIAJI 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kukamilisha ujenzi wa 

skimu 25 zenye ukubwa 

wa hekta 53,234 ifikapo 

Juni, 2024 

Ujenzi wa skimu 20 unaendelea na 

utekelezaji wake upo katika hatua 

mbalimbali. Aidha, skimu tano (5) zipo 

katika hatua za manunuzi. 

 

Jumla ya Shilingi 59,445,600,000 

zimetengwa na Shilingi 40,976,152,538.10 

sawa na asilimia 69 zimetumika. 

2. Kukamilisha ukarabati wa 

Skimu 30 za umwagiliaji 

zenye jumla ya hekta 

41,771 ifikapo Juni, 2024 

Ukarabati wa skimu 29 unaendelea na 

utekelezaji wake upo katika hatua 

mbalimbali. skimu moja (1) ya Kiroka ipo 

katika hatua za kukamilisha manunuzi. 

Jumla ya Shilingi 46,112,000,000 

zimetengwa na Shilingi 16,112,742,524.18 
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sawa na asilimia 35 zimetumika. 

3. Kuanza ujenzi wa 

miundombinu ya 

umwagiliaji katika 

mabonde 22 yenye 

ukubwa wa hekta 306,361 

ifikapo Juni, 2024 

Zabuni kwa ajili ya ujenzi wa 

miundombinu katika mabonde matano (5) 

ambayo usanifu umekalimili imetangazwa.  

 

Jumla ya Shilingi 17,873,173,715 

zimetengwa na hazijatumika. 

4. Kuanza ujenzi wa skimu 

mpya 28 zenye ukubwa 

wa hekta 69,505 ifikapo 

Juni, 2024 

Ujenzi wa skimu tisa (9) kati ya 28 

unaendelea na skimu 19 zilizobaki zipo 

katika hatua ya manunuzi kwa ajili ya 

ujenzi.  

 

Jumla ya Shilingi 6,843,200,000 

zimetengwa na Shilingi 2,000,447 sawa na 

0.03 zimetumika. 

5. Kuanza ukarabati wa 

skimu mpya 18 zenye 

ukubwa wa hekta 40,497 

ifikapo Juni, 2024 

Ukarabati wa skimu tatu (3) kati ya 18 

unaendelea na skimu 15 zilizobaki zipo 

katika hatua ya manunuzi kwa ajili ya 

ujenzi. 

 

Jumla ya Shilingi 8,120,280,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

6. Kujenga miundombinu ya 

umwagiliaji katika 

mashamba sita (6) ya 

pamoja yenye ukubwa wa 

79,518.46 ifikapo Juni, 

2024 

Ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji 

katika mashamba matatu (3) ya Chinangali 

(Chamwino), Ndogoe (Chamwino) na 

Membe (Chamwino) umeanza. 

 

Jumla ya Shilingi 17,412,800,000 

zimetengwa na Shilingi 4,513,452,271 

sawa na asilimia 25.9 zimetumika. 

7. Kuwezesha ufuatiliaji na 

usimamizi wa ujenzi na 

ukarabati wa skimu za 

umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Usimamizi na ufuatiliaji umefanyika katika 

miradi 69 inayoendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 6,506,449,946 

zimetengwa na Shilingi 5,787,536,406 

sawa na asilimia 88.9 zimetumika ambapo 

kati fedha hizo Shilingi 4,345,449,946 

zimetumika katika ununuzi wa mitambo na 

magari. 

8. Kukamilisha ujenzi wa 

mabwawa nane (8) ya 

Ujenzi wa mabwawa nane (8) ya Membe 

(Chamwino), Goweko (Uyui), Msagali 
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umwagiliaji kupitia fedha 

za ECF ifikapo Juni, 2024 

(Mpwapwa), Mkomazi (Korogwe), Msingi 

(Mkalama), Eyasi (Karatu) na Tlawi 

(Mbulu) na Luiche (Ujiji/Kigoma) 

unaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 54,000,000,000 

zimetengwa na Shilingi 15,585,125,277.76 

sawa na asilimia 29 zimetumika.  

9. Kukamilisha ujenzi wa 

mabwawa sita (6) ya 

umwagiliaji ni ifikapo 

Juni, 2024 

Ujenzi wa  mabwawa ya Nyida 

(Shinyanga), Kasoli (Simiyu), Katunguru 

(Kwimba), Iyombo (Sikonge) na Ibanda 

(Geita) unaendelea. Aidha, ukarabati wa 

bwawa moja (1) la Ulyanyama (Uyui) 

umekamilika. 

Jumla ya Shilingi 28,000,000,000  

zimetengwa na hazijatumika. 

10. Kuanza ujenzi wa 

mabwawa 100 ifikapo 

Juni, 2024 

Zabuni kwa ajili ya ujenzi wa mabwawa 18  

kati ya 100 imetangazwa. Aidha, mabwawa 

mengine yaliyobaki yapo katika hatua ya 

usanifu na manunuzi. 

 

Jumla ya Shilingi 3,000,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

11. Kujenga Skimu ya 

umwagiliaji ya Luiche 

(Ujiji/ Kigoma) yenye 

jumla ya hekta 3,000 

ifikapo Juni, 2024 

Zabuni kwa ajili ya ujenzi wa Skimu ya 

umwagiliaji ya Luiche imetangazwa. 

 

Jumla ya Shilingi 11,500,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 
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KIFUNGU 2004: IDARA YA HUDUMA ZA UENDESHAJI NA 

UWEZESHAJI 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kuanzisha mashamba darasa 

kwa ajili ya kufundishia 

teknolojia za umwagiliaji na 

mbinu bora za kilimo katika 

Wilaya 50 ifikapo Juni, 2024 

Mchakato wa uanzishaji mashamba 

darasa unaendelea. 

Jumla ya Shilingi 156,050,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

2. Kukusanya na kuchambua 

taarifa za uzalishaji katika 

mikoa 10 ya umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2024 

Maandalizi ya ukusanyaji wa taarifa za 

uzalishaji kutoka mikoa yote 

yanaendelea.  

Jumla ya Shilingi 72,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

3. Kuwezesha tafiti za udongo, 

mazao na jamii katika skimu 

200 za umwagiliaji 

zilizosajiliwa ifikapo Juni, 

2024 

Maandalizi ya tafiti za udongo, mazao 

na jamii katika skimu 200 yanaendelea.  

Jumla ya Shilingi 84,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

4. Kuwezesha uanzishwaji na 

kusajili vyama vya 

umwagiliaji 200 na 

wamwagiliaji binafsi 100 

ifikapo Juni, 2024 

Jumla ya vyama vya umwagiliaji 244 

vimesajiliwa ambayo ni sawa na 

asilimia 122 ya lengo la usajili kwa 

mwaka 2023/2024.  

Jumla ya Shilingi 37,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

5. Kuimarisha vyama vya 

umwagiliaji   200 kwa kutoa 

mafunzo ya uendeshaji wa 

vyama vya umwagiliaji kwa 

wakulima viongozi 1,000 

ifikapo Juni, 2024 

Vyama vya umwagiliaji 15 vimepatiwa 

mafunzo kupitia mradi wa REGROW na 

Peformance for results (PforR).  

Jumla ya Shilingi 50,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

6. Kuwezesha matumizi ya 

mfumo wa kielekroniki wa 

ukusanyaji ili kuongeza 

mapato ifikapo Juni, 2024. 

Zabuni kwa ajili ya ununuzi wa 

vishikwambi 50 imetangazwa.  

Jumla ya Shillingi 100,120,000 

zimetengwa na hazijatumika. 
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7. Kuwezesha Ofisi za 

umwagiliaji za Mikoa na 

Wilaya kufanya ufuatiliaji wa 

ukusanyaji wa ada za huduma 

za umwagiliaji katika skimu 

600 ifikapo Juni, 2024. 

Ofisi za Mikoa na Wilaya 

zimewezeshwa kufanya ufuatiliaji wa 

ukusanyaji wa ada za huduma ya 

umwagiliaji. 

 

Jumla ya Shillingi 303,600,000 

zimetengwa na Shilingi 109,100,000 

sawa na asilimia 36 zimetumika. 

8. Kutoa mafunzo kwa viongozi 

wa Skimu na wakulima 2,000 

kuhusu umuhimu wa ulipaji 

wa Ada na tozo katika Skimu 

za umwagiliaji ifikapo Juni, 

2024 

Viongozi 135 katika skimu 15 

wamepatiwa mafunzo kuhusu umuhimu 

wa ulipaji wa Ada za huduma ya 

umwagiliaji. 

 

Jumla ya Shilingi 83,550,000 

zimetengwa na Shilingi 4,080,000 sawa 

na asilimia 4.88 zimetumika. 
 

 

KIFUNGU 2005: KITENGO CHA UHAKIKI NA UDHIBITI WA 

UBORA 

Na. Jina la mradi na kazi 

zilizopangwa 

Utekelezaji hadi Aprili, 2024 

 
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

1. Kujenga uelewa kwa 

wataalamu wa umwagiliaji 

juu ya matumizi ya miongozo 

mbalimbali ya umwagiliaji 

ikiwemo Comprehensive 

Guideline, muongozo wa 

usanifu na usimamizi wa 

miradi ya umwagiliaji ifikapo 

Juni, 2024  

Wataalamu wa kitengo wamejengwa 

uelewa juu ya matumizi ya miongozo 

mbalimbali ya umwagiliaji. 

Jumla ya Shilingi 162,700,000 

zimetengwa na Shilingi 2,900,000 sawa 

na asilimia 1.8 zimetumika 

2. Kufanya ukaguzi, uchunguzi 

na uchambuzi wa usanifu wa 

miradi inayoendelea 

kufanyiwa upembuzi yakinifu 

na usanifu wa kina ifikapo 

Juni, 2024 

Zoezi la ukaguzi, uchunguzi na 

uchambuzi wa miradi inayoendelea 

kufanyiwa upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina linaendelea.  

 

Jumla ya Shilingi 44,200,000 

zimetengwa na hazijatumika. 

3. Kufanya ukaguzi wa ubora 

wa ujenzi, ukarabati na 

Ukaguzi wa ubora umefanyika katika 

miradi saba (7) miradi hiyo ni Tlawi 
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usimamizi wa miundombinu 

ya umwagiliaji katika miradi 

120 na mabwawa 100 ifikapo 

Juni, 2024 

(Mbulu) Katunguru (Sengerema) 

Magurukenda Sukuma (Bushosa), 

Nyida (Shinyanga), Kasoli (Bariadi), 

Rabour (Rorya) na Msingi (Mkalama). 

Jumla ya Shilingi 245,000,000 na 

Shilingi 10,385,000 sawa na asilimia 

4.2 zimetumika. 

4. Kufanya ukaguzi wa utendaji 

kazi wa miundombinu ya 

umwagiliaji ya miradi iliyopo 

ifikapo Juni, 2024   

Zoezi la ukaguzi wa utendaji kazi wa 

miundombinu ya umwagiliaji 

linaendelea. 

 

Jumla ya Shilingi 35,000,000 

zimetengwa na hazijatumika. 
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2.3 Mafanikio ya Utekezaji wa Bajeti kwa Mwaka 2023/2024 

Ili kuhakikisha kuwa malengo ya Serikali yanafikiwa, Tume ya Taifa ya 

Umwagiliaji kwa kushirikiana na wadau mbalimbali imeendelea kuratibu na 

kusimamia utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji kupitia Programu ya 

Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II), Mradi wa Kusimamia 

Maliasili na Kuendeleza Utalii Kusini mwa Tanzania (REGROW), Mradi wa 

Ushauri wa Maendeleo ya Umwagiliaji (Irrigation Development Advisory 

Project) unaofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Japani na Programu  ya 

Ustahimilivu wa Mifumo ya Chakula Tanzania (Tanzania Food System 

Resilience Programme-TFSRP). Aidha, Tume kwa kushirikiana na Wizara ya 

Uchukuzi inatekeleza Mradi wa Pili wa Maendeleo ya Reli nchini Tanzania 

(Second Tanzania Intermodal and Rail Development Project) ambapo jumla 

ya mabwawa ya sita (6) yatajengwa katika Wilaya za Dodoma, Chamwino na 

Kilosa.  

 

2.3.1 Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II)  

2.3.1.1 Utekelezaji wa Miradi ya umwagiliaji  

Katika mwaka 2023/2024 Tume ilipanga kuendelea na utekelezaji wa miradi 

780 ya umwagiliaji. Kati ya miradi hiyo miradi 133 ilianza mwaka 2022/2023 

na kuanza miradi mipya 647 iliyopangwa mwaka 2023/2024.  

Kati ya miradi 133 iliyoanza kutekelezwa mwaka 2022/2023, miradi 69 

ilihusisha ujenzi wa skimu mpya 25, ukarabati wa miundombinu ya 

umwagiliaji katika skimu 30 na ujenzi wa mabwawa 14 ya umwagiliaji na 

miradi 64 ilihusisha  upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu 42 na 

mabonde ya kimkakati 22. 

Vilevile, Tume ilipanga kuanza utekelezaji wa miradi mipya 647 iliyopangwa 

mwaka 2023/2024 ikihusisha ujenzi wa skimu mpya 28 (hekta 69,005), 

ukarabati wa skimu 18 (hekta 40,497), kuanza ujenzi wa miundombinu ya 

umwagiliaji katika mabonde ya kimkakati (hekta 51,180.46), upembuzi 

yakinifu na usanifu wa kina na kuanza ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji 

katika mashamba makubwa ya pamoja sita (6) yenye jumla ya hekta 79,518.46, 

upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mabwawa 100 na kuanza ujenzi wa 

mabwawa hayo yenye takribani mita za ujazo 936,535,700, upembuzi yakinifu 

na usanifu wa kina wa miundombinu ya umwagiliaji kwa ajili ya kuanza ujenzi 
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wa skimu mpya 240 na mapitio ya usanifu kwa ajili ya ukarabati wa 

miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 255 (hekta 290,095).      

Utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji 133 iliyoanza mwaka 2022/2023 hadi 

Aprili 2024 ni kama ifuatavyo:- 

i. Ujenzi wa skimu mpya 20 kati ya 25 unaendelea na umefikia wastani wa 

asilimia 40; 

ii. Ukarabati wa miundombinu ya umwagiliajia katika skimu 29 kati ya 30 

umefikia wastani wa asilimia 35;   

iii. Ujenzi wa mabwawa ya umwagiliajia 14 unaendelea na umefikia wastani 

wa asilimia 50.  

iv. Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu za umwagiliaji 15 kati 

ya 42 umekamilika. Aidha, skimu 27 zilizobaki zipo katika hatua 

mbalimbali za utekelezaji; na  

v. Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mabonde 5 kati ya 17 

umekamilika. Aidha, mabonde 17 yaliyobaki yapo katika hatua 

mbalimbali za utekelezaji. 

Kadhalika, Tume imeendelea kutekeleza miradi 647 iliyopangwa kuanza katika 

mwaka 2023/2024 na utekelezaji wa miradi hiyo ni kama ifuatavyo;- 

i. Ujenzi wa skimu mpya 9 kati ya 28 unaendelea aidha, hatua ya manunuzi 

kwa ajili ya kuwapata wakandarasi watakaojenga skimu 19 zilizobaki 

unaendelea; 

ii. Ukarabati wa Miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 3 kati ya 18 

unaendelea. Aidha, hatua za manunuzi kwa ajili ya kuwapata 

wakandarasi watakaojenga skimu zilizobaki unaendelea; 

iii. Ujenzi wa mashamba 3 kati ya 6 ya pamoja unaendelea aidha, ujenzi wa 

mashamba 3 yaliyobaki utafanyika mara baada ya kukamilika kwa 

upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mashamba hayo; 

iv. Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu 14 kati ya 240 

umekamilika, skimu 15 unaendelea na skimu 211 zilizobaki zipo katika 

hatua mbalimbali za manunuzi;  

v. Mapitio ya usanifu wa skimu 13 kati ya 255 umekamilika, 11 mapitio 

unaendelea na skimu 231 zilizobaki zipo katika hatua ya manunuzi kwa 

ajili ya kuwapata washauri elekezi; na  

vi. Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mabwawa 18 kati ya 100 

umekamilika, 19 upembuzi unaendelea na mabwawa 63 yapo katika 
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hatua mbalimbali za manunuzi. Aidha, utekelezaji wa kina wa miradi ya 

umwagiliaji umeainishwa katika Kiambatisho Na. 1, 2,3,4,5,6,7,8,9, 10 

na 11.  

  

Kazi ya ujenzi wa mabwawa ya Membe (kushoto) na Msagali (Kulia) zikiendelea 

 

2.3.1.3 Ujenzi wa ofisi za Tume 

Tume inaendelea na ujenzi wa jengo la ofisi ya makao makuu iliyopo 

Njedengwa (Dodoma) ambapo ujenzi huo umefikia asilimia 50. Vilevile, Tume 

imekamilisha usanifu kwa ajili ya ujenzi wa majengo ya ofisi za umwagiliaji za 

Mikoa na hatua za manunuzi kwa ajili ya kuwapata wakandarasi wa kujenga 

ofisi hizo zinaendelea. 

 

2.3.1.4 Uimarishaji wa Vyama vya Umwagiliaji 

Ili kuhakikisha miundombinu ya umwagiliaji inakuwa endelevu na kuleta tija 

iliyokusudiwa na kuongeza ukusanyaji wa ada ya huduma za umwagiliaji hadi 

Aprili, 2024 Tume imesajili vyama vipya vya umwagiliaji 244 na hivyo 

kufanya jumla ya vyama vilivyosajiliwa kufikia 730. Aidha, Tume imeweza 

kutoa mafunzo ya ukusanyaji wa ada ya huduma za umwagiliaji kwa vyama 

vya umwagiliaji 23 katika Mikoa 16 ambayo ni Mbeya, Arusha, Tabora, 

Manyara, Mwanza, Shinyanga, Mtwara, Lindi, Tanga, Iringa, Kilimanjaro, 

Mara, Kagera, Ruvuma, Katavi na Pwani.  
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Wataalam wa Tume wakitoa mafunzo kwa wakulima katika skimu ya  Kitivo iliyoko Wilayani 

Lushoto Mkoani Tanga. 

 

2.3.2 Mradi wa kusimamia Maliasili na kuendeleza utalii kusini mwa 

Tanzania (REGROW)  

Katika mradi huu, Tume inatekeleza ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji 

katika skimu za Bonde la Usangu, upembuzi yakinifu na usanifu wa skimu za 

umwagiliaji, tathmini ya athari kwa mazingira na jamii na kuimarisha vyama 

vya umwagiliaji kwa kutoa mafunzo ya uendeshaji na matunzo ya 

miundombinu pamoja na ujenzi wa ofisi za vyama vya umwagiliaji. Katika 

mwaka 2023/2024, Tume imeendelea na ujenzi wa skimu za Madibira, 

Mbuyuni Kimani na Makangarawe. 

 

Hadi Aprili, 2024, utekelezaji wa skimu ya Madibira umefikia wastani wa 

asilimia 95 ambapo kazi ya ujenzi na usakafiaji wa mfereji Mkuu kwa urefu wa 

km 2.463 na Mfereji wa upili namba 5 wenye urefu wa km 10.068 

umekamilika. Aidha, ujenzi wa maumbo ya vipima maji 22 umekamilika. Kazi 

pekee iliyobaki katika skimu hii kwa kuzingatia Mkataba wa kazi ni usimikaji 

wa vipima maji (installation of data loggers for water flow measurement) na 

kutoka mafunzo ya wakulima juu ya matumizi ya vifaa hivi.  

 

Matokeo ya utekelezaji wa mradi wa Madibira ni pamoja na kupatikana kwa 

ajira za moja kwa moja 407 kwa wananchi, Kati ya ajira hizo; 127 ni 

wanawake sawa na asilimia 31.2% ajira 280 ni za wanaume sawa na asilimia 

68.8%. Pia mradi umeweza kutoa fursa ya ajira zisizo rasmi kama vile vile 
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Mama Ntilie, wasambazaji wa malighafi za ujenzi pamoja na huduma za malazi 

kwa Wafanyakazi wa Mkandarasi.  

 

Aidha, Wakulima katika skimu ya Madibira wameweza kuona ongezeko la 

upatikanaji wa maji kwa ajili ya umwagiliaji kwa wakati kutokana na kupungua 

kwa upotevu wa maji baada ya kazi ya usakafiaji wa mfereji mkuu na mfereji 

wa upili namba 5. Kwa wastani maji huchukua muda wa masaa manne (4) tu 

kuweza kufika kwa mkulima aliyepo mwisho wa mfereji namba tano (5) wenye 

umbali wa km 16 kutoka katika banio baada ya kukamilika kwa ujenzi na 

usakafiaji wa mfereji Mkuu na mfereji wa upili namba 5 ukilinganisha na 

masaa 20 kabla ya utekelezaji wa mradi. Aidha, uzalishaji umeweza 

kuongezeka kutoka wastani wa tani 6.5 kwa hekta hadi wastani wa tani 8.5 kwa 

hekta kutegemeana na aina ya mbegu. 

 

Sehemu ya Mfereji namba 5 wenye urefu wa mita 10.068 katika skimu ya Madibira 

uliojengwa kupitia mradi wa REGROW 

Kwa upande mwingine; utekelezaji wa ujenzi wa skimu za Mbuyuni Kimani 

yenye hekta 3000 na Makangalawe (hekta 1200) umefikia asilimia 7.2 ya kazi 

zilizopangwa. Matokeo ya utekelezaji wa mradi huu ni pamoja na kupatikana 

kwa ajira zipatazo 104 za wakulima na wananchi wanaozunguka eneo la mradi. 

Kati ya ajira hizo, ajira 13 ni za wanawake sawa na asilimia 12.5% na ajira 91 

sawa na asilimia 87.5% ni za wanaume. Aidha, ajira zisizo rasmi za Mama 

Ntilie na wasambazaji wa malighafi za ujenzi zimeweza kuongezeka.  
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2.3.3 Ushiriki wa wadau wa sekta binafsi katika kilimo cha umwagiliaji 

Tume inaendelea kushirikiana na Taasisi zingine za Serikali na Wizara 

ikiwemo Kituo cha Uwekezaji, Tume ya Mipango, Wizara ya Fedha, Wizara ya 

Kilimo pamoja na wadau wa umwagiliaji ili kuhakikisha sekta binafsi 

inashiriki kikamilifu katika kuendeleza kilimo cha umwagiliaji nchini. Tume 

pia inaendelea na kushirikiana na Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo kutafuta 

mwekezaji wa ubia atakayewekeza katika uendelezaji wa kilimo cha 

Umwagiliaji katika bonde la Mto Lumpungu. Tume kwa sasa inaendelea na 

usanifu wa kina wa bonde hilo. Aidha, Tume katika mwaka 2024/2025 kwa 

kushirikiana na wabia wa maendeleo itaanza utekelezaji wa miradi mitatu (3) 

ambayo ni:- 

i. Mradi wa Irrigation Development Advisory unaofadhiliwa na Shirika la 

Maendeleo la Japan (JICA) -Mradi ni wa miaka mitatu (3);  

ii. Programu ya Tanzania Food Systems Resilience (TFSRP) 

unaofadhiliwa na Benki ya Dunia. Mradi ni wa miaka mitano (5); 

iii. Mradi wa Uendelezaji wa Reli ya kati awamu ya Pili (Second Tanzania 

Intermodal and Rail Development Project) unaofadhiliwa na Benki ya 

Dunia ambapo  

iv.  sita (6) ya umwagiliaji yatajengwa katika Wilaya za Chamwino, 

Mpwapwa na Kilosa ili kupunguza athari za Mafuriko katika reli ya Kati. 
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2.4 Changamoto za Utekelezaji wa Bajeti na Mikakati ya Utatuzi 

Katika mwaka 2023/2024, Tume imeendelea kutekeleza vipaumbele na 

kushughulikia changamoto zinazojitokeza kama ifuatavyo: 

Na. Changamoto Utatuzi 

1. Kuchelewa kwa malipo ya 

wakandarasi, Washauri 

Elekezi na Fedha za 

usimamizi wa miradi 

Tume inaendelea kuwasiliana na Wizara 

ya Fedha ili kuhakikisha malipo ya 

wakandarasi,  washauri elekezi na  

wasimamizi wa miradi yanalipwa kwa 

wakati. 

2. Uhaba wa majengo ya ofisi na 

vitendea kazi  

i. Ujenzi wa jengo la ofisi la makao 

makuu unaendelea na umefikia 

asilimia 50. 

ii. Usanifu wa majengo ya ofisi za 

Mikoa umekamilika. Mchakato wa 

manunuzi kwa ajili ya kuwapata 

wakandarasi unaendelea. 

iii. Tume imefanikiwa kupokea Magari 

21 mapya na kufikisha jumla ya 

magari mapya 48 yaliyonunuliwa 

kwa mwaka 2022/2023. Magari haya 

yatarahisisha usimamizi na 

utekelezaji wa shughuli za 

umwagiliaji. 

iv. Kuimarisha ofisi za umwagiliaji za 

Mikoa na Wilaya kwa kupeleka 

vitendea kazi na kuongeza wataalam 

ili kuimarisha ukusanyaji maduhuli. 

3. Mwamko mdogo wa ulipaji 

wa ada ya huduma za 

umwagiliaji. 

i. Kuendelea kutoa elimu juu ya 

umuhimu wa Ada ya huduma za 

umwagiliaji. 

ii. Kuendelea na usajili vyama vya 

umwagiliaji. 

iii. Kukamilisha mfumo wa kielekroniki 

wa ukusanyaji wa mapato. 

4. Mabadiliko ya tabia nchi 

yanayopelekea kuharibika 

kwa miundombinu ya 

i. i. Ujenzi wa mabwawa kwa ajili ya 

kilimo cha umwagiliaji. 
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umwagiliaji na kuchelewesha 

kukamilika kwa ujenzi wa 

miradi ya umwagiliaji. 

i. Ujenzi wa miundombinu rafiki. 

ii. Kuhakikisha skimu zote 

zinazojengwa zinafanyiwa 

Tathmini ya Athari kwa 

Mazingira na Jamii (ESIA). 

iii. Kuendelea kutoa mafunzo ya 

uendeshaji na matunzo ya 

miundombinu ya umwagiliaji. 
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SURA YA TATU 

3.0 MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2024/2025 

3.1 Vipaumbele vya Mpango na Bajeti 

3.1.1 Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji  

i. Kuendelea na ujenzi wa skimu mpya 25 zilizoanza kutekelezwa 

Mwaka 2022/2023 na 2023/2024; 

ii. Kuendelea na ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika 

skimu 30 zilizoanza kutekelezwa Mwaka 2022/2023 na 2023/204; 

iii. Kuendelea na ujenzi wa mabwawa 14 yenye mita za ujazo 

131,535,000 yaliyoanza kujengwa Mwaka 2022/2023 na 2023/204; 

iv. Kuendelea na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika 

mashamba ya pamoja (Block farms) yenye jumla ya hekta 

79,518.46 katika mashamba sita (6) kupitia programu ya Building 

Better Tomorrow (BBT) iliyoanza 2023/204; 

v. Kuendelea na ujenzi wa skimu mpya 28 zenye jumla ya hekta 

69,505 zilizoanza mwaka 2023/2024;  

vi. Kuendelea na ukarabati miundombinu ya umwagiliaji katika Skimu 

18 zenye jumla ya hekta 40,497 zilizoanza mwaka 2023/2024;  

vii. Kuanza ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika mabonde ya 

Kimkakati 22 ya umwagiliaji; 

viii. Kuanza ujenzi wa mabwawa 100 ya kuvunia maji kwa ajili ya 

kilimo cha umwagiliaji; 

ix. Kuchimba visima vya umwagiliaji na ufungaji wa mifumo ya 

umwagiliaji katika Halmashauri 178 nchini kuptia Programu ya 

TFSRP; na, 

x. Kufanya ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 

33 kupitia Programu ya TFSRP. 

 

3.1.2 Upembuzi yakinifu na usanifu wa Skimu na Mabwawa ya 

Umwagiliaji  

i. Kukamilisha usanifu wa skimu 27 kati ya 42 zilizoanza kusanifiwa 

Mwaka 2023/2024; 

ii. Kuendelea na usanifu wa mabonde 17 kati ya 22 ya umwagiliaji 

yaliyoanza Mwaka 2023/2024; 

iii. Kuendelea na upembuzi yakinifu na usanifu wa miundombinu ya 

umwagiliaji katika mashamba ya Pamoja (Block Farms) sita (6); 
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iv. Kuendelea na upembuzi yakinifu na usanifu wa mabwawa 100 ya 

umwagiliaji; 

v. Kuendelea na upembuzi yakinifu na usanifu wa kina kwa ajili ya 

ujenzi wa skimu mpya 240; na 

vi. Kuendelea upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa 

miundombinu ya umwagiliaji kwa ajili ya ukarabati wa skimu 255. 

3.1.3 Kuimarisha uendeshaji na matunzo ya miundombinu katika Skimu 

za umwagiliaji 

i. Kutoa mafunzo ya uendeshaji na matunzo kwa wakulima na  

viongozi 10,000; 

ii. Kutoa mafunzo ya ukusanyaji wa ada na tozo kwa viongozi 

wakulima 9,000; 

iii. Ukusanyaji wa takwimu za uzalishaji katika mikoa 25; 

iv. Kusajili vyama vipya vya umwagiliaji 500 na wamwagiliaji binafsi 

200; na 

v. Kujenga uwezo wa watumishi kuhusu uibuaji wa miradi mipya ya 

umwagiliaji. 

3.1.4 Kuimarisha uzingatiwaji wa masuala mtambuka 

i. Kufanya tathimini ya athari kwa mazingira na jamii (ESIA) katika 

miradi ya umwagiliaji; 

ii. Kujenga uelewa kwa wadau juu ya utunzaji wa mazingira na 

mabadiliko ya tabia nchi;  

iii. Kufanya ukaguzi wa kimazingira na kijamii katika miradi ya 

umwagiliaji inayoendelea; 

iv. Kutoa semina ya masuala ya UKIMWI na Magonjwa 

Yasiyoambukiza; 

v. Kutoa mafunzo ya masuala ya Maadili kwa watumishi wa Tume na 

kuwezesha vikao vya Kamati ya Maadili; na, 

vi. Kuhamasisha masuala ya afya na Lishe kwa watumishi wa Tume. 
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3.2 Makadirio ya Mapato 

Katika Mwaka 2024/2025, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imepanga kutumia 

jumla ya Shilingi 403,783,833,000 kwa ajili ya miradi ya maendeleo na 

matumizi ya kawaida. Kati ya Fedha hizo, Shilingi 331,899,223,000 sawa na 

asilimia 82 ni kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo na Shilingi 

71,884,610,000 sawa na asilimia 18 ni Fedha za matumizi ya kawaida. 

Aidha, Tume imepanga kukusanya jumla ya Shilingi 3,600,000,000 kama 

maduhuli ya Serikali kupitia Mfuko wa Maendeleo ya Umwagiliaji (NIDF).  

Fedha hizo zitakusanywa kutoka katika vyanzo mbalimbali kama ilivyoanishwa 

katika jedwali:- 

Mchanganuo wa makadirio ya makusanyo ya Maduhuli kwa Mwaka 

2024/2025 

Na. Chanzo Makadirio ya Maduhuli 

1. Ukodishaji wa Mitambo       1,500,000,000 

2. Ada ya maombi ya Usajili                 3,100,000 

3. Ada ya usajili wa Vyama               11,300,000 

4. Ada ya Mwaka                19,600,000 

5. Ada ya Huduma za Umwagiliaji           2,058,000,000 

6. Ada ya ucheleweshaji (Delay Fees)                    500,000 

7. Ukodishaji wa nyumba za Tume                  7,000,000 

8. Vyanzo vingine                    500,000  

 JUMLA 3,600,000,000 
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3.3 Makadirio ya Matumizi ya Kawaida 

Katika Mwaka 2024/2025, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (Fungu 05) 

imepanga kutumia jumla ya Shilingi 71,884,610,000  kwa ajili ya matumizi ya 

kawaida. Kati ya Fedha hizo, Shilingi 64,377,780,000 sawa na asilimia 90 ya 

Fedha za matumizi ya kawaida ya matumizi mengineyo (OC) na Shilingi 

7,506,830,000 sawa na asilimia 10 ni kwa ajili ya kulipa mishahara (PE). Kati 

ya Fedha za Matumizi Mengineyo; Shilingi 2,842,003,000 ni Fedha za OC 

kupitia Mfuko Mkuu na Shilingi 61,535,777,000 ni Fedha za OC kupitia ECF. 

 

3.3.1 Kazi zitakazotekelezwa 

Mchanganuo wa kina wa matumizi ya Fedha za Bajeti ya Matumizi ya 

Kawaida umeoneshwa katika Jedwali Na. 3. 
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Jedwali Na. 3: Mchanganuo wa Fedha za Matumizi ya Kawaida Mwaka 2024/2025 

Kifungu: 1001 

Jina la Kifungu: Idara ya Utawala na Rasilimali Watu 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 639,384,000 817,386,000  

2. A01S01 Kuandaa semina ya uhamasishaji 

kuhusu VVU/UKIMWI na 

Magonjwa sugu yasiyoambukiza 

(MSY) mahala pa kazi kwa 

wafanyakazi 550 ifikapo Juni, 

2025 

     6,350,000 

               

 

 

11,200,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 11,200,000 ili kuwezesha 

semina za uhamasishaji mahala pa 

kazi juu ya UKIMWI na Magonjwa 

yasiyo ya Kuambukiza. 

 

Bajeti imeongezeka kutokana na 

Ongezeko la watumishi kutoka 220 

hadi 535 na kuanzishwa kwa Ofisi za 

Umwagiliaji za Wilaya 121. 

3. A02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Tume kushiriki katika siku ya 

UKIMWI duniani na vikao/ 

semina za VVU/UKIMWI na 

MSY zinazotolewa na Taasisi 

zingine ifikapo Juni, 2025 

4,900,000 4,100,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 4,100,000 ili kuwezesha 

ushiriki wa Tume katika siku ya 

UKIMWI na kuhudhuria semina 

kuhusu UKIMWI na Magonjwa 

yasiyo ya Kuambukiza 
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zinazoandaliwa na taasisi nyingine. 

4. A02S02 Kufanya vikao vinne (4) vya 

Kamati ya VVU/UKIMWI na 

magonywa yasiyoambukiza 

(MSY) ifikapo Juni, 2025 

6,650,000 6,350,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 6,350,000 ili kuwezesha 

vikao vya kamati ya UKIMWI na 

MSY na kukamilisha uandaaji,  

uchapishaji na utoaji mafunzo kwa 

wajumbe wa Kamati kuhusu  

utekelezaji wa  Mpango Mkakati na 

Mpango kazi wa HIV na MSY. 

5. B01S01 Kuboresha mfumo wa 

ushughulikiaji malalamiko na 

kutoa mafunzo ya maadili kwa 

watumishi ifikapo Juni, 2025 

61,200,000 8,975,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 8,975,000 kwa ajili ya 

kutoa mafunzo ya maadili kwa 

watumishi wa Tume na kuboresha 

mfumo wa kushughulikia 

malalamiko. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 
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6. B02S01 Kuwezesha vikao vya kamati za 

Menejimenti na Kamati ya 

Kudhibiti Uadilifu ifikapo Juni, 

2025 

13,250,000        18,900,000                 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya shilingi 18,900,000 ili kuwezesha 

vikao vya Kamati ya Kudhibiti 

Uadilifu na kutoa mafunzo kwa 

wajumbe wa Kamati kuhusu 

utekelezaji wa Mkakati wa Taifa 

dhidi ya Rushwa na Mpango wa 

Utekelezaji Awamu ya nne 2023 - 

2030. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi. 

7. G01S01 Kufanya mapitio ya orodha  na 

maelezo ya kazi za Tume (Job 

List and description ), na kuandaa 

mpango wa watumishi (Human 

Resource Plan and schemes) 

ifikapo Juni, 2025 

44,050,000        24,217,000  

 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 24,217,000 ili kuwezesha 

kazi ya kufanya mapitio ya orodha  

na maelezo ya kazi za Tume (Job 

List and description), na kuandaa 

mpango wa watumishi (Human 

Resource Plan and schemes) ifikapo 

Juni, 2025. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 
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wa bajeti. 

8. G02S01 Kuwezesha huduma za kiutawala 

ifikapo Juni, 2025 

401,240,000    460,162,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 460,162,000 ili 

kuwezesha uendeshaji wa shughuli za 

utawala. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji ya huduma za utawala 

kutokana na kuongezeka kwa idadi 

ya watumishi kutoka 220 hadi 535 na 

kuongezeka kwa ofisi za Mikoa 

zinazohitaji gharama za ulinzi na 

usafi.  

9. G02S02 Kutekeleza mpango wa Tume wa 

kurithishana madaraka 

(Succession Plan) ifikapo Juni, 

2025 

9,350,000 6,050,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 6,050,000 kwa ajili ya 

kuwezesha Vikao vya Kamati ya 

Kurithishana madaraka na kutoa 

mafunzo kwa wakuu wa idara na 

vitengo. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 
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wa bajeti. 

10. G02S03 Kulipa stahili za watumishi na 

viongozi wa Tume ifikapo Juni, 

2025 

404,364,000 200,200,000  Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 200,200,000 ili kulipa 

stahili za watumishi na viongozi wa 

Tume. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 

11. G02S04 Kuwezesha uandaaji wa bajeti ya 

mishahara ya watumishi 

(IKAMA) na Vikao vya Kamati 

ya Ajira ifikapo Juni, 2025 

17,670,000 34,800,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 34,800,000 ili kuwezesha 

uandaaji wa bajeti na  IKAMA ya 

watumishi. 

 

Ongezeko linatokana na kuongezeka 

kwa watumishi kutoka 220 hadi 535 

ambao wanatakiwa kuandaliwa bajeti 

ya mishahara. 

12. G02S05 Kuwezesha utekelzaji wa mfumo 

wa PEPMIS kwa watumishi wa 

Tume ifikapo Juni , 2025 

16,900,000 5,300,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 5,300,000 ili kuwezesha 

shughuli ya ukaguzi, uhakiki na 

tathmini ya nguvu kazi pamoja na 
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kutoa mafunzo ya PEPMIS. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 

13. G02S06 Kuwezesha vikao viwili (2) vya 

baraza la wafanyakazi ifikapo 

Juni, 2025 

47,100,000        55,800,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya shilingi 55,800,000 ili kuwezesha 

vikao vya baraza la wafanyakazi. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

gharama halisi za vikao. 

14. G02S07 Kuwezesha vikao vya Bodi ya 

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji na 

kulipa ada za mwaka ifikapo Juni,  

2025 

108,900,000 133,800,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya shilingi 133,800,000 ili kuwezesha 

vikao vya Bodi ya Uongozi ya Tume 

na malipo ya ada ya mwaka. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya gharama za vikao. 

15. G03S01 Kufanya watumishi kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na mfupi 

na semina/vikao vya kitaaluma 

ifikapo Juni, 2025 

7,450,000        22,700,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 22,700,000 kufanya 

mapitio ya Mpango wa mafunzo kwa 

watumishi wa Tume na kuwezesha 

watumishi kuhudhuria mafunzo ya 
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muda mrefu na mfupi. 

 

Ongezeko linatokana nakuongezeka 

kwa watumishi  pamoja na mahitaji 

ya kufanya mafunzo ya kuwajengea 

uwezo watumishi. 

16. G03S02 Kuwawezesha Watumishi wa 

Tume kuhudhuria katika mikutano 

mbalimbali ya kimataifa ifikapo 

Juni, 2025 

33,000,000         13,000,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 13,000,000 ili kuwezesha 

viongozi wa Tume na watumishi 

kuhuduria mikutano mbalimbali ya 

Kimataifa. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 

17. G04S01 Kuwezesha watumishi wa Tume 

kushiriki katika michezo na 

matamasha ifikapo Juni,  2025 

33,000,000        15,502,025  

 

Idara inaomba kuidhinishwa jumla ya 

shilingi 15,502,025 ili kuwezesha 

watumishi wa Tume kushiriki 

michezo mbalimbali. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 
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18. G05S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Tume kuhudhuria siku ya 

wafanyakazi, siku ya wanawake 

na vikao vya vyama vya 

wafanyakazi ifikapo Juni, 2025 

44,580,000         37,500,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 37,500,000 ili kuwezesha 

ushiriki wa Tume katika 

maadhimisho ya siku ya wafanyakazi 

na kushiriki siku ya wanawake. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kupungua kwa ukomo 

wa bajeti. 

19. K01S01 Kufanya mapitio ya Muundo wa 

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2025 

31,950,000       14,950,000  Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya shilingi 14,950,000 ili kuwezesha 

kazi ya mapitio ya muundo wa Tume. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

20. Y01S01 Kuhamasisha na kujenga uelewa 

kwa watumishi  wa Tume juu ya 

umuhimu wa mlo kamili ifikapo 

Juni 2025 

10,288,000 13,862,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya shilingi 13,862,000 ili kujenga 

kuhusu afya na lishe bora kwa 

watumishi wa Tume. 

 

Bajeti imeongezeka kutokana na 

kuongezeka kwa idadi ya watumishi 

wanaotakiwa kufikiwa 
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Kifungu: 0000 

Jina la Kifungu: Ofisi za Umwagiliaji za Mikoa 

21 G01S01 Kuwezesha shughuli za 

uendeshaji wa ofisi za 

umwagiliaji za Mikoa na Wilaya 

ifikapo Juni, 2025 

628,700,000     441,086,975  

 

Ofisi inaoimba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 441,086,975 ili 

kuwezesha uendeshaji wa shughuli za 

ofisi za Umwagiliaji Mikoa na 

Wilaya.  

Bajeti imepungua kutokana na 

kushuka kwa ukomo wa bajeti ya 

Matumuzi mengineyo. 

Jumla ya Kifungu 1001 1,941,576,000 2,345,841,000  
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Kifungu: 1002 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Uhasibu na Fedha 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 282,852,000 253,944,000  

2. D01S01 Kufanya usuluhishi wa kifedha wa 

hesabu za Tume (Financial 

reconciliation)  ifikapo Juni, 2025 

21,450,000 17,350,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa kiasi 

cha Shilingi 17,350,000 kwa ajili ya 

kufanya usuluhishi wa kifedha. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya ukomo kupungua. 

3. D01S02 Kuwezesha malipo na kuandaa 

taarifa za kihasibu za mwezi, robo 

na nusu mwaka, na hesabu za 

mwisho wa mwaka ifikapo Juni, 

2025 

47,490,000 42,331,810 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 42,331,810 kwa ajili ya 

kuandaa taarifa za kihasibu. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya ukomo kupungua. 

4. D01S03 Kuwezesha uandaaji wa taarifa na 

majibu ya hoja za ukaguzi wa ndani 

na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 

Hesabu za Serikali na kuandaa 

taarifa za kamati mbalimbali 

ifikapo Juni , 2025 

29,400,000        26,030,000 

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Jumla ya Shilingi 26,030,000 ili 

kuwezesha uandaaji wa taarifa na 

majibu ya hoja za Wakaguzi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya ukomo kupungua. 
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5. G01S01 Kuwawezesha wahasibu 

kuhudhuria semina za kitaaluma za 

mwaka, warsha na mikutano 

ifikapo Juni, 2025 

42,490,000        19,500,000 

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 19,500,00 ili 

kuwezesha wataalam kuhudhuria 

Semina, warsha na mikutano. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya ukomo kupungua. 

6. G02S01 Kutoa stahili za watumishi wa 

Kitengo cha Uhasibu ifikapo Juni, 

2025 

20,627,363 6,450,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 6,450,000 ili 

kuwezesha malipo ya stahili.  

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

7. G02S01 Kugharamia shughuli za kiutawala 

na uendeshaji wa Kitengo ifikapo 

Juni, 2025 

57,804,455    3,140,190 

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Jumla ya Shilingi 3,140,190 ili 

kuwezesha shughuli za uendeshaji wa 

Kitengo ikiwemo ununuzi wa mafuta. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

Jumla ya Kifungu 1002 502,113,818 368,746,000  
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Kifungu: 1003 

Jina la Kifungu: Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 112,167,000 130,488,000  

2 C01S01 Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya 

utekelezaji wa miradi ya 

umwagiliaji kupitia fedha za ECF 

ifikapo Juni, 2025 

228,380,000 295,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 295,000,000 ili 

kuwezesha shughuli za ufuatiliaji na 

tathmini ya utekelezaji wa miradi. 

 

Bajeti hii imeongezeka kutokana na 

kuongezeka kwa idadi ya miradi kwa 

ajili ya kufanyiwa tathmini na 

ufuatiliaji 

3. D01S01 Kuwezesha maandalizi ya 

mpango na bajeti (MTEF na 

Randama), Taarifa za usimamizi 

wa viashiria vya hatari na 

kuhudhuria vikao vya Bunge 

ifikapo Juni, 2025 

93,562,632       75,226,000  

 

 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 75,226,000 ili kuwezesha 

shughuli za maandalizi ya Mpango na 

Bajeti. 

 

Bajeti imeshuka kutokana na kushuka 

kwa ukomo wa bajeti ya matumizi 

mengineyo kwa asilimia 41. 
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3. D01S02 Kuwezesha uandaaji wa maandiko 

ya miradi ifikapo Juni, 2025 

33,150,000 0 Kazi hii haikutengewa Fedha 

kutokana na ufinyu wa bajeti baada 

ya kushuka kwa ukomo wa bajeti ya 

matumizi mengineyo. 

4. D01S03 Kuwezesha maandalizi ya taarifa 

za utekelezaji za robo, nusu na 

mwaka ifikapo Juni, 2025 

4,950,000 0 

 

Kazi hii haikutengewa Fedha 

kutokana na ufinyu wa bajeti baada 

ya kushuka kwa ukomo wa bajeti ya 

matumizi mengineyo. 

5. D01S04 Kuwezesha vikao vya Kamati ya 

Bajeti ifikapo Juni, 2025 

9,600,000 0 Kazi hii haikutengewa Fedha 

kutokana na ufinyu wa bajeti baada 

ya kushuka kwa ukomo wa bajeti ya 

matumizi mengineyo. 

6. G01S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa Idara 

ifikapo Juni, 2025 

36,050,000         20,640,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 20,640,000 ili kuwezesha 

shughuli za uendeshaji wa idara 

ikiwemo manunuzi ya mafuta, shajala 

na matengenezo ya magari. 

 

Bajeti imeshuka kutokana na 

kupungua kwa ukomo wa bajeti ya 

matumizi mengineyo. 

7. G01S02 Kulipa Stahili za watumishi wa 

Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na 

5,000,000     0 

 

Kasma hii inahusika na malipo ya 

stahili ya likizo. Hakuna mtumishi wa 
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Tathmini ifikapo Juni, 2025 Idara anayestahili malipo ya likizo 

kwa mwaka 2024/2025 

8. G01S03 Kuwezesha watumishi wa Idara 

ya Mipango, kuhudhuria mafunzo 

ya muda mrefu na mfupi ifikapo 

Juni, 2025 

14,410,500             10,800,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 10,800,000 ili kuwezesha 

watumishi kuhudhuria mafunzo 

mbalimbali ya muda mfupi na muda 

mrefu. 

 

Upungufu unatokana na kupungua 

kwa ukomo wa bajeti ya matumizi 

mengineyo. 

Jumla ya Kifungu 1003 308,890,132 532,154,000  
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Kifungu: 1004 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 45,273,000 58,560,000  

2. G01S01 Kuandaa makala na kusambaza 

taarifa za umwagiliaji kwa wadau 

kupitia vyombo vya habari 

ifikapo Juni, 2025 

117,800,000 30,600,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 30,600,000 kwa ajili ya kuandaa 

na kusambaza taarifa za umwagiliaji  kwa 

wadau. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa bajeti. 

3. G01S02 Kujenga uelewa kwa wadau 

kuhusu umuhimu wa kilimo cha 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

51,100,000 44,500,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 44,500,000 kwa ajili ya kujenga 

uelewa kwa wadau kuhusu umuhimu wa 

kilimo cha umwagiliaji. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa bajeti. 

4. G01S03 Kuwezesha uandaaji wa Mkakati 

wa Mawasiliano (NIRC 

Communication Strategy) ifikapo 

Juni, 2025 

28,000,000 33,835,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 33,835,000 kwa ajili ya 

kuwezesha uandaaji wa Mkakati wa 

Mawasiliano (NIRC Communication 

Strategy). 
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Ongezeko la gharama hizi limetokana na 

ushirikishaji wa Wataalam Washauri kwa 

ajili ya uandaaji wa mkakati. 

5. G02S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo cha Habari ifikapo Juni, 

2025 

24,450,000 4,490,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 4,490,000 kwa ajili ya 

kugharamia shughuli za kiutawala na 

uendeshaji. 

Upungufu unatokana na ufinyu wa bajeti. 

6. G02S02 
Kulipa Stahili za watumishi wa 

Kitengo cha Habari ifikapo Juni, 

2025 

2,700,000 2,100,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 2,100,000 kwa ajili ya 

kugharamia likizo. 

Upungufu unatokana na kupungua kwa 

watumishi wanaostaili malipo ya likizo 

7. G03S01 Kuwezesha watumishi wa 

Kitengo kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu pamoja na 

mkutano wa mwaka ifikapo Juni, 

2025 

7,000,000 0 

 

Kasma hii haijatengewa Fedha kutokana 

na ufinyu wa bajeti 

Jumla ya Kifungu 1004 276,323,000 174,085,000  
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Kifungu: 1005 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Ununuzi na Ugavi 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 180,966,000 191,640,000  

2. G01S01 Kuandaa na kusimamia mpango 

wa manunuzi wa Tume ifikapo 

Juni, 2025 

16,200,000 22,340,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 22,340,000 ili 

kuwezesha kazi ya uandaaji wa 

mpango wa manunuzi wa Tume. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya uandaaji shirikishi 

wa Mpango wa manunuzi wa Tume 

katika Mfumo wa NeST. 

3. G01S02 Kuwezesha vikao sita (4 

statutory and 2 adhoc) vya bodi 

ya zabuni ifikapo Juni, 2025 

142,320,000 41,520,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 41,520,000 kwa 

ajili ya kuwezesha vikao vya Bodi ya 

Zabuni. 

 

Bajeti imepungua kutokana na ufinyu 

wa bajeti. 

4. G01S03 Kuwezesha matangazo ya 203,500,000 148,025,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 
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zabuni, tathmini na majadiliano 

ifikapo Juni, 2025 

 jumla ya Shilingi 148,025,000 kwa 

ajili ya kuwezesha kazi za 

matangazo, tathmini na majadiliano. 

 

Bajeti imepungua kutokana na ufinyu 

wa bajeti. 

5. G01S04 Kufanya ufuatiliaji wa 

utekelezaji wa mikataba ya 

zabuni ifikapo Juni, 2025 

36,000,000 1,011,500 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 1,011,525 kwa ajili 

ya kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji 

wa mikataba. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti 

6. G01S05 Kuboresha daftari na kuhesabu 

mali za Tume ya Taifa ya 

Umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

39,450,000 24,380,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 24,380,000 ili 

kuwezesha uboreshaji wa daftari la 

mali za Tume. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

7. G02S01 Kuwezesha watumishi wa 

Kitengo kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu pamoja na 

26,700,000 23,970,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 23,970,000 ili 

kuwezesha watumishi wa kitengo 
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mkutano wa mwaka ifikapo Juni, 

2025 

kuhudhuria mafunzo na mikutano ya 

kitaaluma. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

8. G02S02 Kuwezesha Bodi ya zabuni 

kuhudhuria semina za kitaaluma, 

warsha, mafunzo na mikutano 

ifikapo Juni, 2025 

20,650,000 26,890,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 26,890,000 kwa 

ajili kuwezesha Bodi ya Zabuni 

kuhudhuria semina za kitaaluma na 

warsha. 

 

Ongezeko hili linatokana na uhitaji 

wa wajumbe wa Bodi ya Zabuni 

kuhudhuria mafunzo na semina za 

kitaaluma. 

9. G02S03 Kuwezesha mafunzo ya kina ya 

taratibu za manunuzi kwa 

wasimamizi wa miradi ifikapo 

Juni, 2025 

89,040,050 3,123,500 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 3,123,500 kwa ajili 

ya kuwezesha mafunzo ya taratibu za 

manunuzi kwa wasimamizi wa 

miradi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 



75 

 

10. G03S01 Kulipa Stahili za watumishi wa 

Kitengo cha Ununuzi na Ugavi 

ifikapo Juni, 2025 

3,000,000 3,300,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 3,300,000 kwa ajili 

ya kuwezesha stahili za watumishi 

wa kitengo. 

 

Ongezeko hili linatokana na 

kuongezeka wa watumishi 

wanastahili kulipiwa likizo.  

11. G03S02 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo ifikapo Juni,2025 

131,260,000 57,000,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 57,000,000 

kuwezesha shughuli za kiutawala. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

Jumla ya Kifungu 1005 889,086,050 543,200,000  
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Kifungu: 1006 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 122,208,000 125,868,000  

2. G01S01 Kufanya ukaguzi na mapitio ya 

mifumo ya taratibu za kifedha 

katika ofisi za Tume kupitia OC 

ECF ifikapo Juni, 2025 

43,000,000 83,000,500 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 83,000,500 ili 

kuwezesha shughuli za ukaguzi na 

mapitio ya mifumo ya kifedha katika 

ofisi za Tume. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya kufanya ukaguzi na 

mapitio ya mifumo ya kifedha. 

3. G01S02 Kuwezesha vikao sita (6) vya 

Kamati za Ukaguzi ifikapo Juni, 

2025 

22,570,000 25,790,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 25,790,000 ili 

kuwezesha vikao vya kisheria vya 

Kamati ya ukaguzi.  

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya kuwezesha vikao 

vya kamati. 
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4. G02S01 Kulipa stahili za watumishi wa 

Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 

ifikapo Juni, 2025 

4,250,000 850,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilling  850,000 ili kulipa 

stahili za likizo kwa watumishi wa 

kitengo. 

 

Upungufu unatokana na kupungua 

kwa idadi ya watumishi wanaostahili 

malipo ya likizo kwa mwaka 

2024/2025. 

5. G02S02 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

11,554,500 12,680,500 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 12,680,500 ili 

kuwezesha gharama za uendeshaji wa 

kitengo ikiwemo ununuzi wa shajala, 

mafuta na matengenezo ya magari. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya uendeshaji wa 

kitengo. 

6. G03S01 Kuwezesha watumishi wa 

Kitengo cha Ukaguzi wa ndani 

kuhudhuria mafunzo ya muda 

mfupi na muda mrefu ifikapo 

Juni, 2025 

13,350,000 8,040,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 8,040,000 ili 

kuwezesha watumishi wa kitengo 

kuhudhuria mafunzo mbalimbali ya 

kitaaluma ya muda mrefu na muda 
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mfupi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti 

Jumla ya Kifungu 1006 216,932,500 256,229,000  

 

  

 

Kifungu: 1007 

Jina la Kifungu: Kitengo cha TEHAMA 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 81,000,000 167,508,000  

2. G01S01 Kuandaa na kuboresha miongozo, 

Sera na mkakati wa TEHAMA wa 

Tume ifikapo Juni, 2025 

15,050,000 3,900,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 3,900,000 kwa ajili 

ya kukamilisha uandaaji wa 

Miongozo, Sera ya TEHAMA ya 

taasisi na Mkakati wake wa 

utekelezaji. 

 

Bajeti imepungua kutokana na 

kukamilika kwa uandaaji wa Rasimu 
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ya sera. 

3. G01S02 Kuwezesha upatikanaji wa 

huduma za TEHAMA (email & 

web hosting, internet fees, other 

subscriptions) katika ofisi za 

Tume ifikapo Juni, 2025 

15,079,999 7,200,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla Shilingi 7,200,000 kwa ajili ya 

kuwezesha upatikananji wa huduma 

za TEHAMA katika Ofisi za Tume za 

Makao Makuu na Ofisi za 

Umwagiliaji za Mikoa. 

 

Bajeti imepungua kutokana na ufinyu 

wa bajeti. 

4. G01S03 Kuwezesha vikao vinne (4) vya 

kamati ya TEHAMA ifikapo Juni, 

2025 

13,440,000 9,300,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 9,300,000 kwa ajili 

ya kuwezesha vikao vya Kamati ya 

TEHAMA. 

 

Bajeti imepungua kutokana na ufinyu 

wa bajeti. 

5. G01S04 Kuandaa mpango wa biashara 

endelevu wa TEHAMA na 

mpango wa kukabiliana na 

majanga ya TEHAMA ifikapo 

Juni, 2025 

0  3,900,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 3,900,000 ili 

kuandaa Mpango Biashara Endelevu 

wa TEHAMA na Mpango wa 

kukabiliana na Majanga ya 

TEHAMA.  
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8. G03S01 Kutoa msaada wa kiufundi wa 

TEHAMA kwa Idara na Vitengo 

ifikapo Juni, 2025 

0 3,240,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 3,240,000 ili 

kuwezesha msaada wa kiufundi wa 

huduma za TEHAMA katika Ofisi za 

Tume makao makuu na Mikoa. 

10. G03S03 Kulipa stahili kwa watumishi wa 

Kitengo cha TEHAMA ifikapo 

Juni, 2025 

800,000 1,800,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 1,800,000 ili 

kuwezesha malipo ya stahili za 

watumishi ikiwemo likizo.  

 

Ongezeko linatokana na kuongezeka 

kwa idadi ya watumishi katika 

kitengo. 

Jumla ya Kifungu 1007 125,369,999 196,848,000  
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Kifungu: 1008 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Sheria  

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 88,920,000 91,920,000  

2. K01S01 Kufanya marekebisho ya Sheria 

ya Taifa ya Umwagiliaji Na. 4 

(2013), Kanuni (2015) na mapitio 

ya Muundo wa Tume ifikapo Juni, 

2025 

10,000,000 5,240,000 

  

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 5,240,000 

kuwezesha shughuli za marekebisho 

ya Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

wa bajeti ya  matumizi mengineyo. 

3. K01S02 Kutafsiri Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji na kanuni zake 

katika lugha ya Kiswahili ifikapo 

Juni, 2025 

15,375,000        1,215,000  

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 1,215,000 

kuwezesha shughuli za kutafsiri 

Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

wa bajeti ya  matumizi mengineyo. 

4. K02S01 Kuwakilisha Tume katika 

mashauri mbalimbali ifikapo Juni, 

2025 

20,250,000 10,490,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 10,490,000 

kuwezesha idara kuhudhuria kesi 

mbalimbali zinazoikabili Tume. 
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5. K03S01 Kujenga uelewa wa kisheria na 

kusambaza Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji (2013) na Kanuni 

(2015) kwa wadau wa 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

10,000,000 9,080,000 

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 9,080,000 

kuwezesha shughuli za kujenga 

uelewa juu ya Sheria ya Taifa ya 

Umwagiliaji. 

6. G01S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Kitengo cha Sheria Kushiriki 

katika siku ya mawakili, semina 

za kitaaluma, warsha na mikutano 

ya mwaka ifikapo Juni, 2025 

15,400,000 9,430,000 

 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 9,430,000 

kuwezesha watumishi wa kitengo 

kuhudhuria semina na warsha za 

kitaaluma. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

wa bajeti ya  matumizi mengineyo. 

7. G01S02 Kuwawezesha watumishi wa 

Kitengo cha Sheria kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na mfupi 

ifikapo Juni, 2025 

8,000,000 6,400,000  Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 6,400,000 

kuwezesha watumishi wa kitengo 

kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

wa bajeti ya  matumizi mengineyo. 

8. G01S03 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

12,500,000 5,707,000  Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 5,707,000 

kuwezesha shughuli za uendeshaji wa 
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idara. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

wa bajeti ya  matumizi mengineyo. 

9. G01S04 Kulipa stahili za watumishi wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

13,000,000        4,700,000  

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 4,700,000 

kuwezesha malipo ya stahili za 

watumishi wa kitengo. 

 

Upungufu unatokana na kupungua 

kwa idadi ya watumishi wanaostahili 

malipo ya likizo mwaka 2024/2025. 

Jumla ya Kifungu 1008 193,445,000 144,182,000  
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Kifungu: 1009 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Usimamizi wa Mazingira na Jamii 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi  79,920,000 121,668,000  

2. G01S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

37,200,000 16,120,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 16,120,000 kwa ajili ya 

uendeshaji wa shughuli za kitengo. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

3. G01S02 Kulipa stahili za watumishi wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

2,200,000 3,500,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 3,500,000 kwa ajili ya kulipa 

stahili za watumishi. 

 

Ongezeko hili limetokana na 

kuongezeka kwa idadi ya watumishi 

wanaolipwa stahili ya likizo. 

4. G02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Kitengo kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu ifikapo 

Juni, 2025 

11,890,000 5,300,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 5,300,000 kwa ajili ya 

kuwawezesha watumishi kuhudhuria 

mafunzo ya muda mrefu na mfupi. 
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Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

5. G02S02 Kuwawezesha watumishi wa 

Kitengo kuhudhuria warsha za 

kitaaluma pamoja na 

maadhimisho ya kitaifa na 

kimataifa kuhusu mazingira 

ifikapo Juni, 2025 

12,100,000 11,800,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

Shilingi 11,800,000 kwa ajili ya 

kuwawezesha watumishi wa kitengo 

kuhudhuria warsha za kitaaluma. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

Jumla ya Kifungu 1009 143,310,000 158,388,000  
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Kifungu: 2001 

Jina la Kifungu: Idara ya Utafiti na Usanifu 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi 1,368,036,000 1,428,780,000  

2. D01S01 Kuiwezesha usajili wa mhandisi 

mshauri ifikapo Juni 2025 

0 3,200,000 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

usajili wa mhandisi mshauri. 

3. D01S02 Kuwezesha ufanyaji kazi wa 

kampuni ya ushauri (Tanzania 

Irrigation and Drainage 

Consultancy Bureau) ya Tume 

ifikapo Juni, 2025 

19,900,000 19,980,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 19,980,000 ili kuwezesha 

uendeshaji wa shughuli za kila siku 

za kampuni. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya uendeshaji 

4. G01S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa Idara 

ifikapo Juni, 2025 

61,975,000 71,760,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 71,760,000 ili kugharamia 

shughuli za kiutawala na uendeshaji 

wa Idara. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya uendeshaji wa 

Idara. 
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5. G01S02 Kulipa stahili za watumishi wa 

Idara ifikapo Juni, 2025 

38,600,000 8,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 17,000,000 ili kuwezesha 

malipo ya stahili za watumishi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kushuka kwa ukomo 

wa bajeti ya matumizi mengineyo. 

6. G02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na mfupi na 

majukwaa ya Kimataifa ifikapo 

Juni, 2025 

143,550,000 23,272,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 23,272,000 ili kuwezesha 

watumishi kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na mfupi na kuhudhuria 

majukwaa ya Kitaifa/Kimataifa. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

7. G02S02 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria mikutano ya 

kitaaluma (ERB, AQRB, IET, 

NCPS na IST) ifikapo Juni, 2025 

15,800,000 6,550,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 6,550,000 ili 

kuwawezesha watumishi wa Idara 

kuhudhuria mikutano ya kitaaluma 

(ERB, AQRB, IET, NCPS na IST). 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti baada ya kushuka kwa ukomo 
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wa bajeti ya matumizi mengineyo. 

8. C01D01 Kukamilisha upembuzi yakinifu 

na usanifu wa kina wa mabonde 

ya umwagiliaji 17 kati ya 22 

ifikapo Juni, 2025 

31,032,777,000 27,500,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 27,500,000,000 ili 

kukamilisha usanifu wa wa mabonde 

ya umwagiliaji 17 kati ya 22 

yaliyoanza mwaka 2023/2024. 

 

Bajeti imepungua kutokana na 

kukamilika kwa usanifu wa mabonde 

matano (5) kati ya 22 yaliyopangwa. 

9. C01D02 Kukamilisha upembuzi yakinifu 

na usanifu wa kina wa skimu 28 

za umwagiliaji kati ya 42 ifikapo 

Juni, 2025 

14,350,000,000 16,183,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 16,176,000,000 ili 

kukamilisha usanifu wa skimu 28 za 

umwagiliaji zilizoanza mwaka 

2022/2023. 

10. C01D03 Kufanya usanifu wa Mabwawa 

100 ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 

2025 

6,473,000,000 6,229,777,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 6,229,777,000 ili kufanya 

usanifu wa mabwawa 100 

yaliyotangazwa kwa ajili ya kazi ya 

usanifu. 

Jumla ya Kifungu 2001 53,503,638,000 51,474,319,000  
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Kifungu: 2002 

Jina la Kifungu: Idara ya Uendelezaji wa Miundombinu 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi  2,626,341,000 2,472,208,000  

2. D01S01 Kuwezesha ufanyaji kazi wa 

kampuni ya ujenzi (Tanzania 

Irrigation Construction 

Company-TICCO)  ya Tume 

ifikapo Juni, 2025 

38,200,000 10,686,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa  

Shilingi 10,686,000 kwa ajili ya 

kuiwezesha kampuni ya TICCO 

kutekeleza majukumu yake. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

3. G01S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Idara ifikapo Juni, 2025 

89,145,000 34,020,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 34,020,000 kwa ajili ya 

shughuli za uendeshaji wa ofisi. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

4. G01S02 Kulipa stahili kwa watumishi 

wa Idara ifikapo Juni, 2025 

22,600,000 39,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 39,000,000 kwa ajili ya 

kulipa stahili za watumishi ikiwemo 

likizo. 
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Ongezeko hili linatokana na 

kuongezeka kwa idadi ya watumishi 

watakaolipiwa stahili. 

5. G02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria mikutano ya 

kitaaluma ya bodi na taasisi za 

ERB, AQRB, IET, NCPS na IST 

ifikapo Juni, 2025 

34,000,000 12,540,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 12,540,000 kuwezesha 

watumishi kuhudhuria semina na 

warsha za kitaaluma. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

6. G02S02 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na mfupi, 

majukwaa ya kimataifa ifikapo 

Juni, 2025 

103,550,000 47,501,500 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 47,501,000 kuwezesha 

watumishi kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 

7. G03D01 Kuwezesha ujenzi wa Ofisi 19 

na ukarabati wa Ofisi 6 za 

Umwagiliaji za Mikoa ifikapo 

Juni, 2025 

3,993,000,000 8,448,200,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 8,448,200,000 kwa ajili 

ya ujenzi na ukarabati wa Ofisi za 

Umwagiliaji za Mkoa. 

 

Ongezeko hili linatokana na 
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kuongezeka kwa uhitaji wa Ofisi za 

Mikoa. 

8. G04D01 Kujenga uwezo wa Tume kwa 

kuboresha vituo vya mitambo 

katika Mikoa 5 na kununua 

magari kwa ajili ya ofisi za 

Wilaya ifikapo Juni, 2025 

5,681,000,000 1,833,500,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 1,833,500,000 kwa ajili 

ya ununuzi wa magari na kuboresha 

vituo vya kukodisha mitambo. 

 

Upungufu huu unatokana na 

kupungua kwa ukomo wa bajeti ya 

Matumizi ya Kawaida. 

9. G04D02 Kuwezesha matengenezo ya 

mitambo na magari ifikapo 

Juni, 2025 

876,000,000 668,300,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 668,300,000 kwa ajili ya 

matengenezo ya mitambo. 

 

Upungufu huu unatokana na 

kupungua kwa ukomo wa bajeti ya 

Matumizi ya Kawaida. 

10. G04D03 Kufanya ukarabati wa Vinu 7 

vya kuchakata mpunga ifikapo 

Juni, 2025 

0 200,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 200,000,000 kwa ajili ya 

ukarabati wa vinu. 

  Jumla ya Kifungu 2002 13,463,836,000 13,765,955,500  
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Kifungu: 2004 

Jina la Kifungu: Idara ya Uendeshaji 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi  1,471,139,000 1,495,456,000  

2. G01S01 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Idara ifikapo Juni, 2025 

74,500,000 30,100,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 30,100,000 kwa ajili ya 

kugharamia shughuli za kiutawala na 

uendeshaji.  

 

Upungufu huu unatokana na ufinyu 

wa ukomo wa bajeti. 

3. G01S02 Kulipa stahili kwa watumishi 

wa Idara ifikapo Juni, 2025 

17,000,000 4,000,000 

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 4,000,000 kwa ajili ya 

kugharamia stahili za watumishi 

ikiwemo likizo na uhamisho.  

 

Upungufu huu unatoakana na 

kupungua kwa idadi ya watumishi 

watakaolipwa likizo. 

4. G02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kuhudhuria mafunzo ya 

27,100,000 11,400,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 11,400,000 ili kuwezesha 



93 

 

muda mfupi na mrefu ifikapo 

Juni, 2025 

watumishi kuhudhuria mafunzo 

mbalimbali ya muda mfupi na muda 

mrefu.  

 

Upungufu huu unatokana na ufinyu 

wa ukomo wa bajeti. 

5. G02S02 Kuwawezesha watumishi wa 

Idara kushiriki katika semina, 

warsha na mikutano ya 

kitaaluma (CROSAT) ifikapo 

Juni, 2025 

6,680,000 10,400,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 10,400,000 ili kuwezesha 

wataalam wa Kilimo kuhudhuria 

semina, warsha na mikutano ya 

Kitaaluma (CROSAT). 

 

Ongezeko linatokana na kuongezeka 

kwa idadi ya wataalamu wa Kilimo. 

6. I01S01 Kuwezesha maadhimisho ya 

siku ya umwagiliaji ifikapo 

Juni, 2025 

60,275,000 34,230,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 34,230,000 ili kuwezesha 

maadhimisho ya siku ya umwagiliaji. 

 

Upungufu huu unatokana na ufinyu 

wa ukomo wa bajeti. 

7. 101S02 Kugharamia ushiriki wa Tume 

katika maadhimisho ya 

Nanenane, Siku ya Chakula 

102,550,000 52,922,500      Idara inaomba kuidhinishiwa jumla 

ya Shilingi 52,922,500 ili kuwezesha 

ushiriki wa Tume katika 
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Duniani,  Sabasaba, Siku ya 

Mvinyo na majukwaa ya 

kikanda na kimataifa ifikapo 

Juni, 2025 

maadhimisho ya Nanenane, Siku ya 

Chakula Duniani, Sabasaba,  Siku ya 

Mvinyo. 

 

Upungufu huu unatokana na ufinyu 

wa ukomo wa bajeti. 

  Jumla ya Kifungu 2004 1,759,244,000 1,638,508,500  

 

 

 

Kifungu: 2005 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Udhibiti na Uhakiki Ubora 

NA. KASMA MAELEZO YA KASMA KIASI KILICHOTENGWA MAELEZO YA MATUMIZI 

2023/2024 2024/2025 

1. 21111 Mishahara ya Watumishi  116,880,000 151,404,000  

2. G01S01 Kulipa stahili kwa Watumishi 

wa Kitengo cha Uhakiki Ubora 

ifikapo Juni, 2025 

2,050,000 1,950,000 

 

Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 1,950,000 ili kulipa 

stahili za watumishi ikiwemo likizo. 

 

Upungufu unatokana na ufinyu wa 

bajeti. 
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3. G01S02 Kugharamia shughuli za 

kiutawala na uendeshaji wa 

Kitengo ifikapo Juni, 2025 

7,560,000 18,290,000 Kitengo kinaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Shilingi 18,290,000 ili 

kuwezesha shughuli za uendeshaji wa 

wa kitengo ikiwemo ununuzi wa 

vitendea kazi, shajala, mafuta na 

matengenezo ya gari. 

 

Bajeti imeongezeka ili kukidhi 

mahitaji halisi ya uendeshaji wa 

Kitengo inayotokana na kuongezeka 

kwa idadi ya watumishi. 

4. G02S01 Kuwawezesha watumishi wa 

Kitengo  kuhudhuria mafunzo ya 

muda mfupi na mrefu ifikapo 

Juni, 2025 

10,890,000   8,000,000  

 

Idara inaomba kuidhinishiwa jumla ya 

Shilingi 8,000,000 ili kuwezesha 

watumishi kuhudhuria mafunzo ya 

muda mrefu na mfupi. 

 

Upungufu huu unatokana na ufinyu 

wa ukomo wa bajeti. 

5. G02S02 Kuwezesha Watumishi wa 

kitengo Kushiriki mikutano ya 

mwaka na semina za Kiataluma 

(ERB, AQRB, IET, NCP) 

ifikapo Juni, 2025 

45,000,000 4,510,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla ya 

Shilingi 4,510,000 ili kuwawezesha 

watumishi wa Kitengo kuhudhuria 

mikutano ya kitaaluma (ERB, AQRB, 

IET, NCPS na IST). 
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Upungufu huu unatokana na kupungua 

kwa ukomo wa bajeti. 

6. C01C01 Kuwezesha uhakiki wa ubora wa 

miundombinu ya miradi 

inayotekelezwa ifikapo Juni, 

2025 

152,000,000 102,000,000 Idara inaomba kuidhinishiwa jumla ya 

Shilingi 102,000,000 ili kuwezesha 

shughuli za udhibiti na uhakiki wa 

ubora wa miundombinu ya 

umwagiliaji. 

 

Upungufu huu unatokana na kupungua 

kwa ukomo wa bajeti. 

  Jumla ya Kifungu 2005 334,380,000 286,154,000  
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3.4 Makadirio ya Matumizi ya Miradi ya Maendeleo 

Katika Mwaka 2024/2025, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (Fungu 05) 

imepanga kutumia Jumla ya Shilingi 331,899,223,000 kwa ajili ya kutekeleza 

Miradi ya Maendeleo. Kati ya Fedha hizo, Shilingi 288,464,223,000 ni Fedha 

za Ndani na Shilingi 43,435,000,000 ni Fedha za Nje kupitia Programu 

Himilivu ya Mifumo ya Chakula Tanzania - TFSRP. 

3.4.1 Miradi itakayotekelezwa  

Mchanganuo wa kina wa miradi itakayotekelezwa kwa kila kifungu 

umeoneshwa kwenye Jedwali Na.4. 
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Jedwali Na. 4: Mchanganuo wa matumizi ya Fedha za Maendeleo Mwaka 2024/2025 

Kifungu: 1003 

Jina la Kifungu: Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya 

Kuendeleza Sekta ya 

Kilimo (ASDP II) 

Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya viashiria 

vya matokeo ya utekelezaji wa Miradi 150 

na kazi zilizopangwa ifikapo Juni, 2025 

              286,250,000  

 

0 

Kuwezesha maandalizi ya awali ya miradi 

ya ubia (PPP) na vikao viwili (2) vya 

kutathmini na kuhamasisha ushiriki wa 

sekta binafsi katika kilimo cha umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2025 

                 

99,590,000  

 

0 

4404 Programu ya 

Uhimilivu wa 

Mifumo ya Chakula 

Tanzania (TFSRP) 

Kuwezesha Ukaguzi wa kila robo Mwaka 

na kufanya ufuatiliaji na tathmini ya 

utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji 

inayotekelezwa kupitia TFSRP ifikapo 

Juni, 2025 

0 475,000,000 

Jumla ya Fedha Kifungu 1003 385,840,000 475,000,000 
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Kifungu: 1006 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya 

Kuendeleza Sekta ya 

Kilimo (ASDP II) 

Kufanya ukaguzi wa miradi ya umwagiliaji 

kwa kuzingatia thamani ya fedha (value for 

money and fiduciary management) ifikapo 

Juni, 2025 

67,404,000 

 

0 

Kufanya ufuatiliaji wa maoni na 

mapendekezo ya ukaguzi katika miradi ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

18,900,000 

 

0 

Jumla ya Fedha Kifungu 1006 86,304,000 0 
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Kifungu: 1007 

Jina la Kifungu: Kitengo cha TEHAMA 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya 

Kuendeleza Sekta ya 

Kilimo (ASDP II) 

Kusimika mtandao wa ndani wa Serikali 

(Government Internet, Local Area 

Network) na Mfumo wa Masijala (E-

Office) katika Ofisi kumi (10) za Tume ya 

Taifa ya Umwagiliaji mikoani na kusimika 

mfumo wa Ulinzi na Kamera za Usalama 

(Suveillance Security System (CCTV) and 

Access Control) katika jengo jipya la 

makao makuu ya Tume ya Umwagiliaji 

(Njedengwa) ifikapo Juni, 2025 

409,000,000 0 

Kuunda na kusimika Mfumo wa Kanzidata 

ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji 

(Irrigation Management System (iMIS) 

ifikapo Juni, 2025 

262,520,000 0 

Jumla ya Fedha Kifungu 1007 671,520,000 0 
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Kifungu: 1009 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Usimamizi wa Mazingira na Jamii 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya 

Kuendeleza Sekta ya 

Kilimo (ASDP II) 

Kufanya tathmini ya athari kwa mazingira 

na jamii (ESIA) katika mabwawa 15 ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

420,464,000 0 

Kufanya tathmini ya athari kwa mazingira 

na jamii katika miradi 20 ya umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2025 

361,800,000  0 

Kuandaa na kusambaza mpango wa 

mazingira na jamii (Enviromental and 

Social Management Plan -ESMP) katika 

Skimu 30 ifikapo Juni, 2025 

16,000,000 
0                             

 

Kuandaa na kusambaza mpango wa 

matumizi sahihi ya viwatilifu (Integrated 

pest management Plan-IPMP) katika 

Skimu 25 ifikapo Juni, 2025 

23,000,000 0 

Kufanya ukaguzi wa kimazingira katika 38,000,000 0 
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miradi 30 ya umwagiliaji inayoendelea 

ifikapo Juni, 2025 

Kuwaelimisha wakulima juu ya utunzaji 

wa mazingira na njia sahihi za kukabiliana 

na mabadiliko ya tabianchi katika skimu 

100 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

35,000,000 0 

4404 Programu ya Uhimilivu 

wa Mifumo ya Chakula 

Tanzania (TFSRP) 

Kuwezesha na kufanya Ufuatiliaji wa 

Masuala ya usalama wa Mazingira na 

jamii katika utekelezaji kupitia TFSRP 

ifikapo Juni, 2025 

0 229,600,000 

Jumla ya Fedha Kifungu 1009 894,264,000 229,600,000 
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Kifungu: 2001 

Jina la Kifungu: Idara ya Utafiti na Usanifu 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya Kuendeleza 

Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

Kuendelea na upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina wa skimu za 

umwagiliaji 255 za ukarabati ifikapo 

Juni, 2025.  

         5,490,000,000  

 

0 

Kusimamia na kufanya ufuatiliaji wa 

kazi za upembuzi yakinifu katika 

miradi ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 

2025 

859,200,000 0 

Kuendelea na upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina katika mashamba ya 

Pamoja (Building Better Tomorrow) 

ifikapo Juni, 2025 

3,328,000,000 0 

Kuendelea na upembuzi yakinifu na 

usanifu wa skimu mpya 240 za 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025.  

3,488,500,000 0 

Kuhakiki eneo linalomwagiliwa katika 

Mikoa 25 ifikapo Juni, 2025 

2,112,918,000 

 

0 
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Kufanya na kuratibu tafiti ya teknolojia 

za ufanisi wa matumizi ya maji ya 

umwagiliaji na uthibiti wa mchanga 

(siltation control) ifikapo Juni, 2024 

731,800,000 

 

0 

Kuwezesha utekelezaji wa matokeo ya 

utafiti kwa mahitaji yaliyopo ifikapo 

Juni, 2025 

156,000,000 0 

Kuwezesha na kuwajengea uwezo 

wafanyakazi wa umwagiliaji juu ya 

teknolojia ya umwagiliaji kupitia ziara 

na mafunzo ifikapo Juni, 2025 

918,600,000 0 

4404 Programu ya Uhimilivu 

wa Mifumo ya Chakula 

Tanzania (TFSRP) 

Kuwezesha uendeshaji na uratibu wa 

utekelezaji wa Programu ya TFSRP 

fikapo Juni, 2025 

0 1,929,270,000 

Jumla ya Kifungu 2001 17,085,018,000 1,929,270,000 
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Kifungu: 2002 

Jina la Kifungu: Idara ya Uendelezaji wa Miundombinu 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya Kuendeleza 

Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

Kuendelea na ujenzi wa Skimu 25 

zenye ukubwa wa hekta 53,234 

zilizoanza mwaka 2022/2023 ifikapo 

Juni, 2025 

51,884,241,205 

       

 

 

0 

Kuendelea na ukarabati wa Skimu 30 

zenye ukubwa hekta 41,771 zilizoanza 

mwaka 2022/2023 ifikapo Juni, 2025 

37,440,350,145 0 

Kuendelea na ujenzi wa mabwawa 

nane (8) ya umwagiliaji yaliyoanza 

mwaka 2022/2023 kupitia fedha za 

ECF ifikapo Juni, 2025 

40,867,699,293 0 

Kuendelea na ujenzi wa mabwawa sita 

(6) yaliyoanza Mwaka 2022/2023 

kupitia Fedha za Ndani za Maendeleo 

ifikapo Juni, 2025 

31,142,314,281 

 

 

0 

Kuanza ujenzi wa miundombinu ya 

umwagiliaji katika mabonde 22 yenye 

20,558,000,000 

 

0 
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ukubwa hekta 306,361 ya umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2025 

 

Kuendelea na ujenzi wa skimu mpya 

28 zenye ukubwa hekta 69,505 

zilizoanza mwaka 2023/2024 ifikapo 

Juni, 2025 

18,694,800,000 0 

Kuendelea ukarabati wa miundombinu 

ya umwagiliaji katika skimu 18 zenye 

ukubwa wa hekta 40,497 zilizoanza 

mwaka 2023/2024 ifikapo Juni, 2025 

15,316,000,000 

 

 

0 

Kuendelea na ujenzi wa miundombinu 

ya umwagiliaji katika mashamba ya 

Pamoja yenye ukubwa wa hekta 

79,518.46 katika Mikoa ya Dodoma, 

Mbeya, Kagera, Njombe na Kigoma 

ifikapo Juni, 2025 

16,936,450,313 

 

0 

Kuanza ujenzi wa Mabwawa mapya 

100 ifikapo Juni, 2025 

20,909,702,260 

 

0 

Kuwezesha usimamizi na ufuatiliaji wa 

miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 

2025 

5,839,200,003 0 

Kuwezesha mafunzo ya usimamizi wa 

miradi kwa wasimamizi wa miradi na 

148,700,000 

 

0 
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wahandisi wakazi ifikapo Juni, 2025 

Kukamilisha ujenzi wa ofisi ya makao 

makuu Njedengwa ifikapo Juni, 2025 

8,163,600,000 0 

Kufanya ukarabati mdogo wa nyumba 

za Tume ifikapo Juni, 2025 

67,000,000 0 

4404 Programu ya Uhimilivu wa 

Mifumo ya Chakula 

Tanzania (TFSRP) 

Uchimbaji wa visima vya umwagiliaji 

na kuweka mifumo ya umwagiliaji 

katika Halmashauri za Wilaya 178 

ifikapo Juni, 2025 

0 30,836,730,000 

Kufanya ukarabati wa skimu 33 za 

umwagiliaji kupitia Programu ya 

TFSRP ifikapo Juni, 2025 

0 6,951,000,000 

Kufanya ujenzi wa maabara ya 

kuhakiki ubora wa vifaa na udongo 

ifikapo Juni, 2025 

0 1,412,000,000 

Kuwezesha usimamizi wa ukarabati wa 

miradi ya umwagiliaji, Uchimbaji wa 

visima na uwekaji wa mifumo ya 

umwagiliaji kupitia Programu ya 

TFSRP ifikapo Juni, 2025 

0 388,000,000 

Jumla ya Kifungu 2002 267,968,057,500 39,587,730,000 
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Kifungu: 2004 

Jina la Kifungu: Idara ya uendeshaji na huduma za usaidizi 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya Kuendeleza 

Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

Kuwezesha matumizi ya mfumo wa 

TEHAMA katika ukusanyaji wa 

mapato ifikapo Juni, 2025. 

52,000,000 0 

Kuwezesha Ofisi za umwagiliaji za 

Mikoa na Wilaya kufanya ufuatiliaji 

wa ukusanyaji wa ada ya huduma za 

umwagiliaji katika skimu 1000 na 

kusimamia uendeshaji wa vinu na 

maghala katika skimu za umwagiliaji 

ifikapo Juni, 2025 

            153,600,000  

 

0 

Kutoa mafunzo kwa viongozi wa 

Skimu na wakulima 9,000 kuhusu 

ukusanyaji wa ada ya huduma za 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

76,850,000 

 

 
0 

Kuwezesha uanzishwaji wa mashamba 

darasa, teknolojia ya ufanisi wa 

matumizi ya maji na mbinu bora za 

kilimo kwa vyama vya umwagiliaji 

137,599,500 

 

0 
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katika Wilaya 100 ifikapo Juni, 2025 

Kukusanya na kuchambua taarifa za 

uzalishaji katika mikoa 25 ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

120,300,000 

 

0 

Kuwezesha upembuzi yakinifu wa 

udongo, mazao na jamii katika skimu 

200 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

125,000,000 

 

0 

Kuwezesha uanzishwaji na kusajili 

vyama vya umwagiliaji 500 na 

wamwagiliaji binafsi 200 ifikapo Juni, 

2025 

82,750,000 

 

0 

Kutoa mafunzo ya usimamizi wa 

skimu za umwagiliaji kwa wakulima 

na viongozi 10,000 katika skimu   200 

ifikapo Juni, 2025 

86,220,000 0 

 Kuwajengea watumishi uwezo wa 

kuibua miradi mipya ya umwagiliaji 

kwa kutumia mwongozo wa 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

              52,000,000  

 

0 

4404 Programu ya Uhimilivu wa 

Mifumo ya Chakula 

Tanzania (TFSRP) 

Kujenga uwezo vyama vya 

Umwagiliaji kwa kufanya mafunzo ya 

Usimamizi, Uendeshaji na Matunzo ya 

miundombinu ya umwagiliaji katika 

0 474,000,000 
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skimu za umwagiliaji zinazotekelezwa 

kupitia Progaramu ya TFSRP (PforR) 

ifikapo Juni, 2025 

Kuboresha uwezo wa ukusanyaji wa 

ada ya huduma za Umwagiliaji kwa 

kujenga uwezo wa wasimamizi wa 

skimu na vyama vya umwagiliaji kwa 

kununua vitendea kazi na kutoa 

mafunzo kupitia Progaramu ya TFSRP  

ifikapo Juni, 2025 

0 658,000,000 

Jumla ya Kifungu 2004 886,319,500 1,132,000,000 
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Kifungu: 2005 

Jina la Kifungu: Kitengo cha Udhibiti na Uhakiki na Ubora 

Geresho la 

Mradi 

Jina la Mradi Shughuli zilizopangwa kutekelezwa Gharama za Mradi 

Fedha za Ndani Fedha za Nje 

4486 Programu ya Kuendeleza 

Sekta ya Kilimo (ASDP II) 

Kuwezesha wataalamu wa Umwagiliaji 

kutumia miongozo mbalimbali ya umwagiliaji 

ikiwemo Comprehensive Guideline, muongozo 

wa usanifu na usimamizi wa miradi ya 

umwagiliaji ifikapo Juni, 2025 

81,750,000 

 

 

0 

Kufanya ukaguzi na uchambuzi wa usanifu na 

michoro ya miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 

2025 

         39,600,000  

 

0 

Kufanya ukaguzi wa ubora wa ujenzi, ukarabati 

na usimamizi wa miundombinu ya umwagiliaji 

katika miradi 69 ifikapo Juni, 2025 

       279,900,000  

 0 

Kufanya ukaguzi wa utendaji kazi wa 

miundombinu ya umwagiliaji iliyopo ifikapo 

Juni,2025 

      85,650,000  

 

0 

4404 Programu ya Uhimilivu wa 

Mifumo ya Chakula Tanzania 

(TFSRP) 

Kufanya ukaguzi wa kiufundi (technical 

inspections) wa ujenzi na ukarabati wa miradi 

ya umwagiliaji inayotekelezwa kupitia 

Programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2025 

0 81,400,000 

Jumla ya Fedha Kifungu 2005 486,900,000 81,400,000 



113 

 

3.5 Muhtasari wa Maombi ya Fedha kwa Mwaka 2024/2025 

Katika Mwaka 2024/2025, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji inaomba 

kuidhinishiwa jumla ya Shilingi 403,783,833,000. Kati ya Fedha hizo, Shilingi 

331,899,223,000 ni Fedha za Maendeleo na Shilingi 71,884,610,000 ni kwa 

ajili ya Matumizi ya Kawaida. Mchanganuo wa kina wa Fedha zinazoombwa 

umeoneshwa katika Jedwali Na. 5. 

 

Jedwali Na. 5: Muhtasari wa Makadirio ya bajeti kwa Mwaka 2024/2025 

Na Maelezo Bajeti 2024/2025 

1 Matumizi ya Kawaida Mishahara 7,506,830,000 

Matumizi Mengineyo 64,377,780,000 

 Jumla Ndogo 71,884,610,000 

2 Matumizi ya 

Maendeleo 

Ndani 288,464,223,000 

Nje 43,435,000,000 

 Jumla ndogo 331,899,223,000 

Jumla Kuu 403,783,833,000 

 
 

NAOMBA KUTOA HOJA. 
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VIAMBATISHO 

 

KIAMBATISHO NA. 1: SKIMU ZA UMWAGILIAJI ZITAKAZOENDELEA KUJENGWA 

KATIKA MWAKA 2024/2025 

Na. Mkoa Wilaya Halmashauri Jina la skimu 

Eneo 

(Ha) 

Tarehe ya 

Kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 

Hatua ya 

Utekelezaji 

1 

Iringa Iringa Iringa vijijini 

Mkombozi Lot 1 

6,000 

1/9/2022 30/06/2024 69% 

Mkombozi Lot 2 1/9/2022 30/06/2024 40.47% 

Mkombozi Lot 3 21/04/2023 20/10/2024 35% 

Mkombozi Lot 4 21/04/2023 20/10/2024 83% 

2 Arusha Karatu Karatu Skimu za Bonde 

la Eyasi 

6,000 
21/04/2023 20/10/2024 13% 

3 Mbeya Mbarali Mbarali Msesule 4,500 27.09.2022 30/06/2024 34.30% 

4 Kigoma Ujiji Kigoma Vijijini Luiche 3,000 30/04/2024 30/12/2025 1% 

5 Morogoro Kilosa Kilosa Rudewa 2,500 6/9/2022 30/06/2024 45% 

6 Mbeya Kyela Kyela Makwale 2,500 21/06/2023 20/12/2024 21% 

7 Tabora Uyui Kaliua Igwisi 2,500 
  

Hatua ya usanifu 

8 Rukwa Sumbawanga Sumbawanga DC  Ilemba 3,000 22/06/2023 14/10/2024 18% 

9 Mwanza Sengerema Sengerema Isole 1,000 
  

Hatua ya usanifu 

10 Tabora Tabora MC Tabora MC Iyombo 2,500 18/06/2023 7/6/2024 6% 

11 Tabora Sikonge Sikonge Kalupale 2,500 
  

Hatua ya usanifu 

12 Katavi Mpanda Mpanda Iloba 1,200 
  

Hatua ya usanifu 

13 Tabora Nzega Shinyanga  Nyida/ 1,400 11/1/2023 10/7/2024 56% 
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Lyamalagwa 

14 Singida Mkalama Mkalama Msingi 1,200 14/06/2023 14/12/2024 13% 

15 Dodoma Chamwino Chamwino Membe 1,000 1/9/2022 30/06/2024 83% 

16 Tabora Sikonge Sikonge  Ulyanyama 1,100 1/9/2022 30/06/2024 73% 

17 Kilimanjaro Moshi Moshi Mandaka Mnono 300 1/2/2024 25/02/2025 1% 

18 Tabora Uyui Uyui Mwamabondo 1,200     Hatua ya usanifu 

19 Mwanza Kwimba Kwimba Mahiga 900 2.7.2024 2.1.26 2% 

20 Simiyu Bariadi Bariadi  Kasoli 634 11/1/2023 10/7/2024 1% 

21 Mwanza Sengerema Sengerema Katunguru 800 15/08/2021 Re-tendered 46% 

22 Mwanza Bushosa Buchosa Maguru Kenda- 

Sukuma 

500 27/09/2022 30/06/2024 96% 

23 Manyara Mbulu Mbulu TC Tlawi 350 15/02/2023 14/06/2024 96% 

24 Dodoma Bahi Bahi Kongogo 250 26/04/2023 20/11/2024 18.50% 

25 Mara Rorya Rorya  Rabour 650 6/7/2023 24/05/2024 24% 
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KIAMBATISHO Na. 2:  SKIMU ZA UMWAGILIAJI ZITAKAZOENDELEA 

KUKARABATIWA KATIKA MWAKA 2024/2025 
Na. Mkoa Wilaya Halmashauri Jina la skimu Eneo 

(Ha) 

Tarehe ya 

Kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 

Hatua ya 

Utekelezaji 

1. Tanga Korogwe Korogwe 

vijijini 

Mahenge 480 18/6/2023 30/07/2025 25% 

2. Mbeya Mbarali Mbarali Madibira 3,200 1/7/2021  21.6.2024 95% 

3. Iringa Kilolo Kilolo Mgambalenga 3,000 1/9/2023 30/05/2024 98% 

4. Morogoro Morogoro 

Vijijini 

Morogoro 

Vijijini 

Tulo-Kongwa 3,000 28/03/2024 28/03/2025 1% 

5. Katavi Tanganyika Tanganyika Karema 3,350 9, 2023 4, 2024 Hatua ya manunuzi 

-mkandarasi 

6. Mbeya Mbarali Mbarali Mbuyuni Kimani 3,000 14/08/2023 1/3/2025 7% 

7. Morogoro Malinyi Malinyi Itete 850 28/03/2024 28/03/2025 1% 

8. Mbeya Mbarali Mbarali Uturo 2,000 27/09/2022 1/12/2024 26% 

9. Mbeya Mbarali Mbarali Chosi 1,700 27/09/2022 1/12/2024 23% 

10. Katavi Mpanda Mpanda Kabage 1,500 2, 2024 8, 2025 1% 

11. Katavi Mpanda Mpanda Mwamkulu 1,500 3/10/2023 3/4/2025 2% 

12. Kilimanjaro Hai Same Myamba 1,470 27/02/2023 5, 2024 85% 

13. Mbeya Mbarali Mbarali  Matebete 1,200 27/09/2022 1/12/2024 30% 

14. Mbeya Mbarali Mbarali  Makangarawe 1,100 14/8/2023 1/3/2025 7% 

15. Morogoro Kilombero Ifakala TC Idete 1,000 21/09/2022 30/06/2024 16% 

16. Morogoro Morogoro Morogoro Tc Mbalangwe 1,000 28/03/2024 28/03/2025 1% 

17. Mbeya Mbarali Mbarali  Isenyela 1,000 27/09/2023 1/12/2024 27% 

18. Kilimanjaro Mwanga Mwanga Kirya 800 10.6.2024 10.6.2025 52% 

19. Morogoro Mvomero Mvomero Mgongola 620 7/9/2022 30/6/2024 44% 
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20. Mwanza Kwimba Kwimba Kimiza 600     Hatua ya usanifu 

21. Katavi Mpanda Mpanda Kabage 1500 2, 2024 8, 2025 1% 

22. Mbeya Mbarali Mbarali  Herman 400 27/09/2022 1/12/2024 23% 

23. Katavi Nsimbo Mpanda  Usense 300 1/3/2022 Re-tendered 15% 

24. Ruvuma Songea Songea DC Muhukuru 300 1/9/2022 30/06/2024 74% 

25. Mbeya Busekelo Busokelo  Mbaka 300 1/9/2023 30/06/2024 65% 

26. Tabora Nzega Nzega Tc Idudumo 300 1/9/2022 30/03/2024 88% 

27. Manyara Hanang’ Hanang' Endagaw 276 15/08/2021 Re-tendered 50% 

28. Mbeya Mbarali Mbarali  Gonakuvagogolo 250 27/09/2023 30/06/2024 30% 

29. Morogoro Morogoro Morogoro 

vijijini 

Kiroka 180 
 

  Mapitio ya usanifu 

30. Iringa Mafinga Mafinga TC Mtula 75 27/02/2023 30/06/2024 100% 
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KIAMBATISHO Na. 3: MABWAWA YA UMWAGILIAJI YATAKAYOENDELEA KUJENGWA 

KATIKA MWAKA 2024/2025 

Na. Mkoa Wilaya Halmashauri  Jina la  Bwawa 

Ujazo wa 

Bwawa 

(Mita za 

Ujazo) 

Tarehe ya 

kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 

Asilimia ya 

Utekelezaji 

1 Arusha Karatu Karatu Eyasi 6,000,000 01.02.2024 01.08.2025 1% 

2 Tanga Korogwe Korogwe Mkomazi 100000001 30.01.2024 30.7.2025 6% 

3 Dodoma Mpwawa Mpwapwa Bwawa la Msagali  92,000,000 12.10.2022 12.04.2024 71% 

4 Dodoma Chamwino Chamwino Bwawa la Membe  5,100,000 01.09.2022 5.02.2024 83% 

5 Tabora Uyui Uyui Goweko 4,000,000 1.09.2022 30.3.2024 64% 

6 Manyara Mbulu Mbulu TC Tlawi 1,100,000 15.02.2023 14.6.2024 96% 

7 Mwanza Sengerema Sengerema  Katunguru 2,150,000 11.01.2023 10.07.2024 44% 

8 Simiyu Bariadi  Bariadi  Kasoli 1,890,000 11.01.2023 10.07.2024 37% 

9 Singida Mkalama Mkalama Msingi 1,875,000 14.06.2023 14.12.2024 13% 

10 Shinyanga Shinyanga Shinyanga  Nyida 4,500,000 11.01.2023 10.07.2024 56% 

11 Geita  Geita /Sengerema 
Geita 

TC/Sengerema 
Ibanda 6,350,000 29.11.2023 8/1/2025 1% 

12 Kigoma Ujiji Kigoma Vijijini Luiche 2,500,000 30.04.2024 30.12.2025 1% 

13 Tabora Tabora MC Tabora MC Iyombo 6,600,000 18.7.2023 17.7.2024 10% 

14 Tabora Sikonge Sikonge  Ulyanyama 3,780,000 1.09.2022 30.3.2024 73% 
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KIAMBATISHO Na. 4: MABONDE YA KIMKAKATI YATAKAYOENDELEA KUFANYIWA 

UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA KATIKA MWAKA 2024/2025 

Na. Mkoa  Wilaya Halmashauri Jina la Mradi 
Tarehe ya 

kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 
Hatua ya utekelezaji 

1 

Kilimanjaro Hai Hai Bonde la Mtambo 04.04.2023 14.12.2023 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

umekamilika. 

2 

Kagera Bukoba, 

Misenyi, Muleba 

Bukoba, Misenyi, 

Muleba 

Bonde la Ngono 26.10.2023 14.05.2024 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 

3 

Dodoma Kongwa Kongwa Ngomai/Kibaigwa 26.09.2023 26.06.2024 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 

4 

Pwani Rufiji Rufiji Bonde la Rufiji chini 

ya Bwawa la Nyerere 

28.08.2023 28.12.2025 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 
Kibiti Kibiti 

5 

Shinyanga Kahama Kahama TC Bonde la Mto 

Manonga – Wembere 

04.04.2023 Mkataba 

umesitishwa 

Kazi imefikia 40%, 

zabuni ya usanifu 

imetangazwa kwa ajili 

ya kukamilisha kazi. 

Shinyanga Manispaa ya 

Shinyanga 

Tabora Nzega Nzega 

Shinyanga Kishapu Kishapu 

Tabora Igunga Igunga 

Singida Iramba Iramba Magharibi 

6 

Morogoro Mlimba Mlimba Bonde la Mto 

Kilombero 

4, 2024 12, 2024 20% 

7 

Morogoro Malinyi Malinyi Bonde la Usangule 10, 2023 6, 2024 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 
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unaendelea. 

8 Morogoro Kilombero Ifakala TC Bonde la Ifakara Idete 4, 2024 12, 2024 20% 

9 

Ruvuma Songea Songea Bonde la mto Ruvuma 6, 2024 6, 2025 
 

 
Tunduru Tunduru 

Mtwara Nanyumbu Nanyumbu 

Newala Newala 

Newala Newala TC 

Tandahimba Tandahimba 

Nanyamba Mtwara 

Mtwara Nanyamba TC 

Mtwara Mtwara 

10 

Ruvuma Nyasa Nyasa Bonde la Mto Ruhuhu 6, 2024 6, 2025 Ipo hatua ya manunuzi 

ya kumpata mshauri 

elekezi. 
Njome Ludewa Ludewa 

11 

Mara Musoma Musoma Bonde la Bugwema 28.08.2023 29.05.2023 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 

12 

Mara Musoma Musoma Bonde la Mto Suguti 28.08.2023 29.05.2023 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 

13 

Mtwara Newala Newala TC Bonde la Makondeko 10.10.2023 10.06.2024 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 
Tandahimba Tandahimba 

Newala Newala 

14 

Mtwara Masasi Masasi Bonde la Mto 

Lukuledi 

04.04.2023 18.10.2023 Usanifu umekamilika, 

mradi  upo hatua za 

manunuzi kwa ajili ya 
Masasi Masasi 

Lindi Ruangwa Ruangwa 
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Lindi Mtama kupata mkandarasi 

Lindi Lindi MC 

15 

Kigoma Buhigwe Buhigwe Bonde la Mto 

Malagarasi 

05.02.2024 30.06.2024 Usanifu unaendelea 

Kasulu Kasulu 

Uvinza Uvinza 

16 Tanga Lushoto 
 

Bonde la Mto Umba 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika, 

imefikia hatua ya 

kutangaza zabuni ya  

ujenzi 

Mkinga 
 

17 Tanga Korogwe Same Mashariki Bonde la Mkomazi 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika, 

imefikia hatua ya 

kusaini mkataba wa 

ujenzi 

18 Songwe Momba Momba Bonde la Kasinde 04.04.2023 18.10.2024 Usanifu umekamilika, 

mradi  upo hatua za 

manunuzi kwa ajili ya 

kupata mkandarasi 

19 Mbeya Kyela Kyela Bonde la Mto Songwe 6, 2024 6,20 25 Hatua ya manunuzi ya 

upembuzi yakinifu 

20 Manyara Babati Babati Dc Bonde la Kiru na 

Magara 

6, 2024 6, 2025 Ipo hatua ya manunuzi 

ya kumpata mshauri 

elekezi. 

21 Ruvuma Mbinga Mbinga DC Bonde la 

Litumbandyosi 

26.09.2023 26.05.2024 Upembuzi yakinifu na 

usanifu wa kina 

unaendelea. 

22 Ruvuma Tanganyika 
 

Bonde la Skimu ya 

Gereza la 

Kalilankululu 

6, 2024 6, 2025 Ipo hatua ya manunuzi 

ya kumpata mshauri 

elekezi. 
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KIAMBATISHO NA. 5: SKIMU ZA UMWAGILIAJI ZITAKAZOENDELEA NA UPEMBUZI 

YAKINIFU NA USANIFU WA KINA KATIKA MWAKA 2024/2025 

Na. Mkoa Wilaya Halmashauri Jina la Skimu 
Eneo 

(Ha) 

Tarehe ya 

kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 

Hatua ya 

utekelezaji 

(%) 

1 Katavi Mlele Mpimbwe Mwamapuli 12,000 10/26/2023 5/26/2024 100 

2 Iringa Kilolo Kilolo Nyanzwa 9,000 4/4/2023 1/26/2024 100 

3 Mbeya Mbarali Mbarali Ukwavila 9,000 5, 2024 12, 2024 10 

4 Rukwa Kalambo Kalambo Legeza-Mwendo 5,500 4/4/2023 1/26/2024 100 

5 Songwe Momba Momba Naming’ongo 5,000 2/6/2022 5/6/2022 100 

6 Dodoma Bahi Bahi Skimu za bonde la 

Bahi 

5,000 10/26/2023 6/26/2024 70 

7 Mwanza  Sengerema Sengerema Butonga-

Nyamazuko 

3,000 3, 2023 8, 2024 10 

8 Mwanza Sengerema Sengerema Igaka-Bundala 3,000 3, 2023 8, 2024 10 

9 Iringa Kilolo Kilolo Mgambalenga 3,000 5, 2023  8, 2024 100 

10 Dodoma Kondoa Kondoa Kisese  3,000 4/4/2023 1/26/2024 100 

  11 Pwani Rufiji Rufiji Ngorongo 

Mashariki na 

Magharibi 

3,000 10/26/2023 12/26/2024 50 

12 Tabora Igunga Igunga 
Bwawa la 

Mwamapuli 
2,000 3, 2023  5, 2024 

90 
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13 Singida Iramba Iramba Tyeme-Masagi  2,000 10/26/2023 12/26/2024 40 

14 Geita Nyang’wale Nyang’wale Nyamgogwa 2,000 4/4/2023 1/26/2024 100 

15 Mwanza/ Geita 
Sengerema/ 

Geita 
Sengerema Ibanda 1,500 5, 2023  8, 2024 

100 

16 Kagera Biharamulo Biharamulo Mwiruzi 1,300 28/8/2023 6/26/2024 60 

17 Kagera 
Kyerwa/ 

Karagwe 
 Karagwe 

Skimu ya Gereza 

la Kitengule 
4,000 28/8/2023 6/26/2024 

60 

18 Arusha Arumeru Meru 
Skimu za Mto 

Themi 
1,200 5, 2024 12, 2024 

10 

19 Morogoro Kilosa  Kilosa  Rudewa 1,000 5, 2023  8, 2024 100 

20 Tabora Nzega Nzega Nata 900 10/26/2023 12/26/2024 40 

21 Iringa Iringa  Iringa  Mangalali 750 5, 2023  8, 2024 100 

22 Iringa Iringa Iringa  Lipuli 560 5, 2023  8, 2024 100 

23 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Kizi 500 26/9/2023 6/26/2024 60 

24 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Chitemo  250 26/9/2023 6/26/2024 60 

25 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Mlembule 3,000 26/9/2023 6/26/2024 60 

26 Geita Chato Chato Masasi 350 26/9/2023 12/2/2023 100 

27 Manyara Mbulu Mbulu Dirim 335 26/9/2023 6/26/2024 70 

28 Kilimanjaro Same Same Ndungu 2,000 26/9/2023 12/2/2023 100 

29 Kigoma Kakonko Kakonko Ruhwiti 300 26/9/2023 6/26/2024 70 

30 Kigoma Kakonko Kakonko Katengera 300 26/9/2023 6/26/2024 70 

31 Kigoma Kakonko Kakonko Mgunzu 300 26/9/2023 6/26/2024 70 

32 Kigoma Kakonko Kakonko Kanyonza 300 26/9/2023 6/26/2024 70 

33 Kigoma Buhigwe Buhigwe Lukoyoyo 200 26/9/2023 6/26/2024 70 

34 Kigoma Kakonko Kakonko Chulanzo 200 26/9/2023 6/26/2024 70 
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35 Kigoma Kakonko Kakonko Ruhuru 350 26/9/2023 6/26/2024 70 

36 Kigoma Kasulu Kakonko Kilimo Kwanza 1,500 26/9/2023 6/26/2024 70 

37 Kigoma Kakonko Kakonko Muhwazi 500 26/9/2023 6/26/2024 70 

38 Kigoma Kasulu Kasulu Asante Nyerere  2,300 26/9/2023 6/26/2024 70 

39 Njombe Njombe  Njombe  Itipingi 162 5, 2023  8, 2024 100 

40 Mtwara Nanyamba Nanyamba Arusha Chini 820 5, 2023  8, 2024 100 

41 Songwe Momba Momba Kasinde 2,000 4/26/2024 1/26/2024 100 

42 Geita Bukombe Bukombe Nampangwe 350 3, 2023 8, 2024 100 
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KIAMBATISHO Na. 6: SKIMU MPYA ZITAKAZOFANYIWA UPEMBUZI YAKINIFU NA 

USANIFU KATIKA MWAKA 2024/2025 

 

Na. Mkoa Wilaya Halmashauri Skimu  Eneo (Ha)  Tarehe ya 

Kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza Hatua ya Utekelezaji 

1 

Dodoma 

Chamwino Chamwino 
Manda 10,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

2 Izava  2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

3 
Bahi Bahi 

Makanda  5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

4  Lukali  8,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

5 Mpwapwa Mpwapwa Idodoma  1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

6 Chemba Chemba Kelema Balai  800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

7 Kongwa Kongwa Mpondi Manungu 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

8 

Geita 

Bukombe Bukombe Bugelenga 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

9 Mbogwe Mbogwe Mugelele  350 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

10 

Geita Geita  

Skimu za kata za 

Nyamwilolelwa, 

Magenge,  

Nyakagomba, 

Nyachiluluma, 

Bukondo, Kabugozo, 

Chankorongo, Kitigiri, 

Lulama, Nyansalala, 

Busaka, Kageye, 

Nyandago Nzera, 

Lukumbo na 

Nyamboge.  

7,200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

11 
    

Nyisanzi  450 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

12 Mwabasabi 450 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

13   Kilolo Kilolo  Kilalakidewa  200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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14 Mgowelo  6,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

15 

Iringa Iringa  

Makifu  300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

16 Magubike  200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

17 Pawaga Prison  1,149 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

18 

Kagera 

Karagwe Karagwe 
Kisoju 3,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

19 Mato 4,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

20 Muleba Muleba Buligi 5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

21 Kyerwa Kyerwa Ruushwa  400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

22 

Ngara Ngara  

Mpanyula 431 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

23 Nyarulama 110 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

24 Muhongo  1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

25 Ngudusi 150 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

26 
Misenyi Misenyi  

Mashamba ya miwa 

wakulima wadogo 
2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

27 

Katavi  Mlele Mpimbwe  

Mwamapuli  13,605 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

28 Ilalangulu/Mirumba 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

29 Msambara 136 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

30 Kafisha Ikola 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

31 Kigoma Kibondo Kibondo  Kigina 120 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

32 

Lindi 

Kilwa  Kilwa  Makangaga 6,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

33 Lindi MC Mchinga Kinyope na Rutamba 1,400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

34 Liwale Liwale Ngongowele 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

35 Ruangwa Ruangwa Chikoko 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

36 

Manyara 

Mbulu 
Mbulu  

Tumati 270 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

37 Arri 259 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

38 Mbulu TC Guwangw 150 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

39 Hanang Hanang  Endasworld 100 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

40 Kiteto Kiteto  Ngipa/Ngonyongonyo 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

41  Simanjiro Simanjiro  Londoto 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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42 Msitu wa Tembo 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

43 Ruvu Remit 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

44 Malila 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

45 

Mara  

Rorya Rorya  
Ryangubo 425 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

46 Ingida Andaki 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

47 
  

Serengeti/ 

Butiama  
Mara valley 18,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

48 
Tarime Tarime 

Bisarwi 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

49 Weigita 4,450 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

50 

Mbeya 

 Kyela  Kyela  

Tenende 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

51 Mabunga 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

52 Kingirikanga 320 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

53 Mbeya Mbeya  Songwe Prison 5,400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

54 

Mbarali Mbarali  

Mpunga Moja  1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

55 Milango Kumi  1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

56 Ukwavila 5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

57 Mhwela 3,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

58 Magigiwe 5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

59 Madibira 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

60 Mwenda Mtitu 15,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

61 
Rungwe Busokelo 

Kisegese 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

62 Kifunda 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

63 Morogoro 

Gairo Gairo  

Malimbika 350 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

64   Lukando 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

65 

Morogoro 

Chanjele 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

66 Boma Kichaka Miba 

Prison 
395 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

67 Kisitwi 80 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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68 Kwipipa/Mlolo/Mkok

ami 
300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

69 Chakwale 260 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

70 Kibedya  200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

71 

Kilombero 

Ifakara TC Lumemo/ Katrin 80 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

72 

Kilombero  

Maki/ Magombera 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

73 Mang`ula Youth 

Group 
260 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

74 Signali na 

Kisawasawa 
800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

75 Mashamba ya miwa ya 

wakulima 
18,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

76 

Mvomero Mvomero  

Lukenge 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

77 Misufini 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

78 Dakawa  1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

79 

Morogoro Morogoro  

Lubasazi 120 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

80 Matuli  200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

81 Mzinga Rice Farm  50 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

82 Mlali  1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

83 Ndole 120 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

84 
Ulanga Ulanga  

Euga 440 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

85 Minepa 1,800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

86 

Kilosa Kilosa  

Aliqadiriya Children 

Assocciation 
200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

87 Chanzuru 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

88 Chogwe 47 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

89 Ilonga 640 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

90 Rudewa 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

91 Wakati ni Mali 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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92 

Mwanza 

Kwimba Kwimba  

Jojilo/ Mwamanga 480 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

93 Goloma 420 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

94 Mwankulwe 350 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

95 Nyamatala I 380 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

96 Ngula 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

97 Mwitambu 420 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

98 Sumve Lugulu 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

99 Sumve 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

100 
Sengerema 

Sengerema  Isole/Kishinda 3,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

101 Buchosa  Nyashana Litel 1,100 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

102 
Magu Magu  

Kandawe 2,560 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

103 Simiyu 3,249 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

104 

Ukerewe Ukerewe   

Kiozu 620 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

105 Busegena 1,369 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

106 Mibungo 1820 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

107 

Misungwi Misungwi  

Nyang`homango 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

108 Lubuga 6,600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

109 Ukiliguru Research 720 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

110 Manawa 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

111 

Njombe 

Wanging’ombe Wanging’ombe 

Itambo 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

112 Igwachanya 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

113 Ulembwe 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

114 

Makete Makete  

Mfumbi 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

115 Usungilo 650 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

116 Matenga 530 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

117 
Pwani Mkuranga Mkuranga  

Nyamato 3,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

118 Mbezi 1,700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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119 Kitomondo 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

120 Kibiti Kibiti Mbaki Mtuli 8,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

121 Kibaha Kibaha Kwala 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

122 Mkuranga Mkuranga Kisele 1,400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

123 

Rukwa  

Sumbawanga  Sumbawanga  

Kianda igonda 6,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

124 Nsavia/ Lumbesa 5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

125 Uzia 3,600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

126 Maleza 7,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

127 Kilyamatundu 4,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

128 Tumaini/Lwanji 5,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

129 Itela 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

130 Mititi 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

131 Msia 2,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

132 Solola/Nkanga 2,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

133 Mwadui  5000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

134 

Kalambo Kalambo  

Kalalasi 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

135 Ilimba 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

136 Mkowe 2,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

137 Santamaria 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

138 Sopa 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

139 Kamawe 2,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

140 Kasanga 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

141 Katete 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

142 Mtuntumbe 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

143 Kasitu 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

144 Tatanda 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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145 Mao 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

146 Katazi 900 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

147 Selengoma 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

148 Mnazi 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

149 Kaluko 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

150 Kilesha 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

151 Kambo 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

152 Kalembe 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

153 Nkasi Nkasi Lwafi-Katongoro   6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

154 

Ruvuma 

Namtumbo Namtumbo Lipupuma 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

155 Mbinga Mbinga  Mkungwe 700 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

156 
 Nyasa Nyasa 

Chihulu 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi 

157 Lundo 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

158 
Songea Songea 

Nambendo 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

159 Kitai Prison 7,800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

160 

Tunduru 

Tunduru Kusini Nambalapi 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

161 Tunduru 

Kaskazini 
Mkotamo 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

162 

Shinyanga 

Kishapu Kishapu  Lunguya 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

163 

Shinyanga Shinyanga  

Mwamkanga 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

164 Amani 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

165 Ngaganulwa/Ishololo 1,300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

166 

Kahama Ushetu  

Nimbo  2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

167 Bulungwa /Butibu 1,200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

168 Ubagwe 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

169 Ulowa 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

170 Simiyu Busega Busega Mkula 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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171 Mwamanyili 1,200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

172 Ilumya 540 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

173 Sanga 3,750 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

174 Shigala 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

175 Chamgasa 701 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

176 Shimanilwe 232 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

177 Nyamikoma 179 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

178 

Bariadi 
Bariadi  

Gilya 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

179 Sapiwi 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

180 Ikungulyandili 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

181 Bariadi TC Nkuri 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

182 

Meatu Meatu 

Mwagila 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

183 Mwakasumbi 320 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

184 Mwaukoli 240 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

185 

Itilima Itilima  

Isakang`wale 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

186 Sagara 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

187 Ngim 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

188 Meriya 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

189 

Singida 

Singida 

Singida DC Mughamo 750 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

190 

Singida MC 

Mungumaji 18 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

191 Mandewa 18 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

192 Unyambwa 185 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

193 Uhamaka 32 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

194 Sengasenga 100 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

195 

    

Ndurumo 370 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

196 Makunda 760 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

197 Ujungu 1,500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

198 
Itigi Itigi 

Mkombozi 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

199 Itandamilomo 600 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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200 

Mkalama Mkalama  

Tatazi 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

201 Kinyangiri 1,200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

202 Ilamoto 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

203 Iguguno 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

204 Dominiki - Mamera 4,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

205 Mwanga 800 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

206 

Manyoni Manyoni 

Kitalalo 1,280 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

207 Mbwasa 3,750 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

208 Makutupora 1,750 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

209 Mwiboo 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

210 

Songwe 

Momba Momba  

Msangano 10,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

211 Kapele 10,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

212 Kamsamba 14,997 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

213 

    

Chisata 400 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

214 Msia 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

215 Mkombozi 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

216 Songwe Songwe  Nanjembo 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

217 

Tabora 

Nzega Nzega  

Isunda 4,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

218 Nhele 6,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

219 Igombe 10,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

220 Mwamikola 2,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

221 

Kaliua Kaliua  

Kona 4 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

222 Igombe 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

223 Mnange 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

224 
Sikonge Sikonge  

Usunga 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

225 Kiloli 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

226 Tabora Tabora MC Iyombo 1,000 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

227 Urambo Urambo Uyogo 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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228 Igunguli 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

229 Kalembela 500 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

230 Uyui Uyui Majengo 1,100 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

231 

 

Tanga 

Muheza Muheza  Misozwe 200 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

232 Kilindi Kilindi Kwadundwa 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

234 Pangani. Pangani Kigurusimba 250 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

235 Korogwe Korogwe  Kwamsisi 350 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

236 

Lushoto  Lushoto  

Shundai 300 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

237 Kwemkwazu 380 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

238 Langoni 960 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

239 Mkongoi 230 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

240 

 

Mkundi ya Mbaru 190 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  

Mkundi ya Mtae 80 6, 2024 7, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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KIAMBATISHO NA. 7: SKIMU ZA UKARABATI ZITAKAZOFANYIWA UPEMBUZI YAKINIFU 

NA USANIFU KATIKA MWAKA WA FEDHA 2024/2025 

Na. Mkoa  Wilaya Halmashauri Skimu  Eneo (Ha)  
Tarehe ya 

kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 
Hatua ya utekelezaji 

1 

Arusha 

Meru DC Meru DC 

Mapama 4,930 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

2 Kyamakata 1,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

3 Ukombozi 1,100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

4 Ngabobo 1,600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

5 
Ngorongoro Ngorongoro 

Pinyinyi 700 2, 2024 4, 2025 Usanifu umekamilika  

6 Oldonyo sambu 450 2, 2024 4, 2025 Usanifu umekamilika  

7 
Longido Longido 

Tingatinga 950 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

8 Mang'ola 850 2, 2024 4, 2025 Usanifu umekamilika  

9 
Monduli Monduli  

Kabambe Selera 540 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

10 Lositeti 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

11 

Dodoma  

Chamwino Chamwino 
Mpwayungu 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

12 Chalinze 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

13 Chemba Chemba DC Jogolo 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

14 Dodoma Dodoma Hombolo 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

15 Kondoa Kondoa Hurui 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

16 

Bahi Bahi 

Mkakatika 2,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

17 Mtitaa 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

18 Chikopelo 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

19 Mpwapwa Mpwapwa Kinusi 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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20 Malolo 1,200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

21 Godegode 900 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

22 Tambi 700 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

23 Mbori 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

24 
Kongwa Kongwa 

Chamkoroma 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

25 Mangweta 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

26 

Iringa 

Mufindi  Mufindi  

Ikweha 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

27 Igomaa 100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

28 
Mgololo 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua  ya manunuzi 

Design and Build  

29 
Kilolo Kilolo 

Msosa 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

30 Ikula 120 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

31 

Iringa Iringa  

Magozi 1,300 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika  

32 Mlenge 8,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

33 Tungamalenga 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

34 Mapogoro 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

35 Isaka 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

36 Mgama Ibumila 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

37 Idodi 1000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

38 Mufindi Mafinga Maduma 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

39 

Kagera 
Muleba Muleba 

Kyamyolwa 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

40 Kyota 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

41 Buyaga 120 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

42 Buhangaza 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

43 Ngara Ngara  Bigombo 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

44 Katavi Mlele Mpimbwe  Kilida  2,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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45 Mpanda Nsimbo Ikondamoyo 1,100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

46 Itenka 3,546 3, 2024 5, 2024 Usanifu unaendelea  

47 Mpanda Kakese 520 3, 2024 5, 2024 Usanifu unaendelea  

48 

Tanganyika Tanganyika 

Katuma 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

49 Mnyagala 1,867 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

50 Lugomesi 96 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

51 

Kigoma 

Kasulu Kasulu 

Nyakitonto 2,334 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

52 Titye 700 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

53 Rungwe Mpya 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

54 

Uvinza Uvinza  

Mgambazi 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

55 Kashagulu 1,200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

56 Nkonkwa 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

57 Ilagala 10,600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

58 

Kibondo Kibondo 

Kumbanga 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

59 Mgondogondo 212 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea  

60 Nyendara 470 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendela 

61 
Kahambwe 145 6, 2024 6, 2025 Hatua za manunuzi 

Design & Build 

62 Buhigwe Buhigwe Janda 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

63 

Kilimanjaro 

Siha Siha 
Ngarony 260 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

64 Mitimirefu 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

65 

Moshi Moshi 

Mtakuja 79 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

66 
Mawala 2,025 6, 2024 6, 2025 Hatua  ya manunuzi 

Design & Build  

67 Soko 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

68 Makereshe 500 6, 2024 6, 2025 Hatua  ya manunuzi 
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Design & Build  

69 Kaloleni 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

70 
Mwanga Mwanga 

Kivulini 1,110 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

71 Kigonigoni 1,200 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilka 

72 
Rombo Rombo 

Ikuini 2,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

73 Mraokeryo 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

74 

Hai Hai  

Kiladeda A 280 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

75 Metrum 2,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

76 Boloti 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

77 

Same Same  

Yongoma 1,800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

78 

Bonde la Ruvu 

(Kwa sita, Ruvu 

Mferejini, Ndugai, 

Naururu na 

Magereza) 

6,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

79 Suji 220 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

80 Bonde la Mkomazi 10,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

81 

Manyara Mbulu Mbulu  

Dongobesh 625 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendela  

82 Dirim 335 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea  

83 Bashay 346 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

84 Mangisa 398 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

85 Diyomat 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

86 Mara Rorya Rorya  Nyathorogo 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

87 Kirogo 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

88 Chereche 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

89 Rwang'enyi 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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90 Baraki 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

91 Irienyi 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

92 Ochuna 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

93 Ryangubo 425 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

94 Mbeya Rungwe Busokelo  Katela-Ntaba 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

95 Mbaka 180 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

96 Kyela Kyela Ngana  290 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

97 Mbarali Mbarali Kongolo Mswiswi 629 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

98 Wia Mahango 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

99 Kapyo-Mswiswi 1,029 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

100  Morogoro Mvomero Ifakara TC Wami Luhindo 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

101 Mvomero DC Hembeti - Dihombo 2,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

102 Mbogo/Komtonga 8,300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

103 Ulanga Ulanga DC Lupilo 3,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

104 Mtwara Mtwara Mtwara  Kitere 920 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

105 Mpapula 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

106 Dihimba 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

107 Tandahimba Tandahimba Litehu 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

108 Mwanza Ukerewe Ukerewe  Mibungo 1,820 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

109 Rukwa Sumbawanga Sumbawanga Isakalilo 2,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

110 Kalambo Kalambo  Ulumi 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

111 Katuka 2,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

112 Ruvuma Namtumbo Namtumbo  Msanjesi 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

113 Mtakuja 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

114 Mbinga Mbinga  Sanga Lugagala 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

115 Sanga mabuni 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  
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116 Kimbande 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

117 Tunduru Tunduru  Madaba 766 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

118 Kitanda 455 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

119 Misyaje 1,350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

120 Songea Peramiho Nakahuga 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

121 Mpititimbi B 600 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

122 Namatuhi 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

123 

Simiyu 

Busega Busega 
Lutubiga 250 6, 2024 6, 2025 Hatua  ya manunuzi 

design & build 

124 

Maswa Maswa  

Kinagwigulu 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

125 Ijinga 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

126 Bukigi 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

127 Bukangilija 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

128 Masela 450 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

129 Meatu Meatu DC Mwagwila 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

130 Bariadi Bariadi  Mwasuguya 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

131 

Singida Manyoni 

Itigi  Itagata 180 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

132 

Manyoni 

Udimaa 700 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika 

133 Msemembo 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

134 Mtiwe 625 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi  

135 Waraka 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

136 Saranda 163 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

137 Ngaiti 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

138 Maweni 645 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

139 Mbwasa 1,500 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika 

140 Nyamagogo- 550 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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Chikuyu 

141 

Singida 
Singida  DC 

Itamka 50 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

142 Dodoma 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

143 Ijeghe 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

144 Songa 750 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

145 Ndang'ongo 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

146 Mjinjimi 50 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

147 Sagara 1 625 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

148 Sagara 2 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

149 Ngimu 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

150 Songambele 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

151 Nafco 75 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

152 Mgori 5,750 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

153 Mnyinganyi 4,125 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

154 Mgiriki 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

155 Senene Mfuru 75 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

156 Ughandi - B 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

157 Kisisi 8,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

158 Mwasauya 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

159 Mwaisumbi 25 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

160 Mpipiti 25 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

161 Ngamu 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

162 Merya 225 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

163 Minyaa 750 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

164 Msange 3,500 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika 

165 Singida MC Mtendeni 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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166 Kisasida 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

167 Sasu 12 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

168 Mungumaji 13 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

169 Nkuhi 9 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

170 Mikesi 11 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

171 Kititimo 15 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

172 Matemberemubuvi 60 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

173 Indora 30 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

174 Utamaa 37 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

175 Ikugha 33 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

176 Ughaugha “B” 25 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

177 Unyambwa Juu 125 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

178 Mwaghumbi 100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

179 Manga 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

180 Mwampembee 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

181 Nyunjwi 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

182 

Ikungi Ikungi  

Mang'onyi 450 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

183 Mkiwa 8,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

184 Inati 320 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

185 Ititi 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

186 Itagata 214 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

187 

Iramba Iramba  

Masimba 1,500 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilka 

188 Mlandala 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

189 Msai- Mpambaa 125 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

190 Tyeme-Mkima 153 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

191 Mtoa-Ibambasi 125 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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192 Itempu 375 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

193 Mingela 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

194 Nganguli 303 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

195 Mayanzani 2,293 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

196 
Ulemo-

Zinzilighmbelekesi 
43,045 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

197 Shati 108 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

198 New Kiomboi 83 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

199 Ujungu 3,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

200 Usure 75 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

201 Misuna 10,793 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

202 Kikonge 125 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

203 Nsonga 75 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

204 Ndurumo 750 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

205 Tutu 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

206 Ruruma 123 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

207 

Mkalama Mkalama 

Mwangeza 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

208 Dominiki 3,240 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

209 Gumanga 150 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

210 Kidarafa 550 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

211 Kinandili 385 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

212 Lyelembo 1,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

213 Marera 1,250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

214 Miganga 300 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

215 Milade 1,800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

216 Hilamoto 1,700 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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217 Msingi 2,000 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika 

218 Mwanga 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

219 Senene 329 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

220 Tatazi 8,200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

221 Yulansoni 1,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

222 

Songwe 

Ileje Ileje  

Ikombe (Ilulu) 650 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

223 Katendo 250 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

224 Nalwenda 165 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

225 Nambunda 350 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

226 Nandukutu 425 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

227 Mtima 175 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

228 Nasato 130 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

229 
Songwe Songwe  

Ngwala 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

230 Kanga 900 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

231 

Tabora 

Nzega Nzega  

Budushi 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

232 Idudumo 500 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea 

233 Lusu 1,800 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea 

234 Iyuki 3,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

235 Nindo 6,000 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea 

236 

Igunga  Igunga  

Igurubi 1,100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

237 Buhekela 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

238 Makomelo 1,500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

239 Choma cha Nkola 800 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

240 Mwashiku 700 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

241 
Tabora Tabora MC 

Magoweko 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

242 Igunguli 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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243 Kalembela 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

244 Uyui Uyui Goweko 1,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

245 

 Tanga 

Tanga Tanga CC Golani Shutashuta 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

246 Pangani Pangani Kipumbwi 400 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

247 
Handeni  Handeni  

Jambe 300 6, 2024 6, 2025 Usanifu unaendelea 

248 Masatu 260 6, 2024 6, 2025 Usanifu umekamilika 

249 

 Korogwe Korogwe  

Kwamngumi 73 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

250 Magoma 4,000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

251 Kwagunda 1000 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

252 
Kilindi Kilindi  

Chajula 500 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

253 Tamota 700 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

254 Lushoto Lushoto  Lukozi 100 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 

255 Lushoto Lushoto  Mbwei 200 6, 2024 6, 2025 Hatua ya Manunuzi 
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KIAMBATISHO NA.8: MABWAWA YATAKAYOENDELEA KUFANYIWA UPEMBUZI 

YAKINIFU, USANIFU NA UJENZI KATIKA MWAKA 2024/2025 

Na. Mkoa Wilaya Halmashauri    Bwawa 
Tarehe ya 

kuanza 

Tarehe ya 

kumaliza 
Hatua ya Utekelezaji 

1 Dodoma Kondoa Kondoa Kisese 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

2 Geita Nyang’wale Nyang’wale Nyamgogwa 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

3 Iringa Kilolo Kilolo Nyanzwa 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

4 Lindi Ruangwa Ruangwa Nanganga 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

5 Lindi Lindi Mtama Narunyu 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

6 Lindi Lindi Mtama Nyangao-Mahiwa 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

7 Lindi Lindi  Lindi MC Kinyope - Rutamba 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

8 Singida Manyoni Manyoni Mbwasa 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

9 Mtwara Masasi Masasi Mapalagwe 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

10 Mtwara Masasi Masasi Ndanda 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

11 Songwe Momba Momba Kasinde 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

12 Rukwa Kalambo Kalambo Legezamwendo 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

13 Tanga Korogwe Korogwe Mkomazi 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

14 Tanga Korogwe Korogwe DC Chekelei 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

15 Tanga Handeni  Handeni DC Masatu 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

16 Tanga Handeni  Handeni DC Jambe(Kwadoya) 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

17 Tanga Lushoto Lushoto Kitivo 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

18 Singida Lushoto Lushoto Mnazi 04.04.2023 18.02.2024 Usanifu umekamilika 

19 Dodoma  Kongwa Kongwa  Ngomai 26.09.2023 26.06.2024 50% 

20 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Mlembule 26.09.2023 26.06.2024 50% 
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21 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Chitemo 26.09.2023 26.06.2024 50% 

22 Kagera Biharamulo Biharamulo Mwiruzi 26.09.2023 26.06.2024 50% 

23 Katavi Mlele Mpimbwe DC Mwamapuli 26.09.2023 26.06.2024 50% 

24 Manyara Mbulu  Mbulu Dc Dongobesh 26.09.2023 26.06.2024 50% 

25 Manyara Mbulu  Mbulu Dc Drim 26.09.2023 26.06.2024 50% 

26 Mara Bunda Dc Bunda Dc Suguti 26.08.2023 26.06.2024 50% 

27 Morogoro Malinyi Malinyi Usangule 26.08.2023 26.06.2024 50% 

28 Mtwara Tandahimba Tandahimba Lipalwe 26.09.2023 26.12.2024 50% 

29 Pwani Kibiti Kibiti Mbakia Mtuli 26.09.2023 26.12.2024 50% 

30 Pwani Rufiji Rufiji Ngorongo 26.09.2023 26.12.2024 50% 

31 Ruvuma Mbinga Mbinga DC Mbala 26.09.2023 26.06.2024 50% 

32 Kilimanjaro Same Same Yongoma 04.04.2023 01.06.2024 50% 

33 Singida Iramba Iramba Tyeme - Masagi 04.04.2023 01.06.2024 30% 

34 Shinyanga Kahama Kahama Ishololo 04.04.2023 01.06.2024 30% 

35 Shinyanga Nzega Nzega DC Nhele 04.04.2023 01.06.2024 30% 

36 Tabora Nzega Nzega  Nindo 04.04.2023 01.06.2024 30% 

37 Tabora Uyui Uyui Shitage 04.04.2023 01.06.2024 30% 

38 Arusha Monduli Monduli Losinoni 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

39 Dodoma Chamwino Chamwino Mpwayungu 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

40 Dodoma Chamwino Chamwino Chikopelo 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

41 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Idodoma 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 



148 

 

 

 

42 Dodoma Dodoma   Dodoma CC Hombolo 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

43 Geita Bukombe Bukombe Bugelenga 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

44 Geita Mbogwe Mbogwe Mugelele 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

45 Geita Geita Geita DC Nzera/Nyamboge 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

46 Geita Chato Chato  Nyisanzi  01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

47 Geita Chato/Bukombe Chato /Bukombe Mwabasabi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

48 Iringa Mufindi  Mufindi  
Ikweha 

01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

49 Iringa Iringa  Iringa  Mgama Ibumila 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

50 Kagera Muleba Muleba Buligi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

51 Kagera Kyerwa Kyerwa Ruushwa 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

52 Kagera Ngara Ngara Mpanyula 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

53 Katavi Mlele Mpimbwe DC Mwamapuli 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

54 Katavi Mlele Mpimbwe DC Kilida 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

55 Katavi Mpanda Nsimbo Ikondamoyo 01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 
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kumpata mshauri elekezi 

56 Kigoma Kibondo Kibondo Kumbanga 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

57 Kilimanjaro Hai Hai  Boloti 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

58 Lindi Kilwa Kilwa Matanda 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

59 Manyara Babati  Babati Dc Endamajek 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

60 Manyara Kiteto Kiteto DC Ngipa/Ngonyongonyo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

61 Mara Mara Rorya  Chereche 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

62 Mara Tarime Tarime Weigita 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

63 Mbeya Mbarali Mbarali Lwanyo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

64 Morogoro Gairo  Gairo  Chanjele/Lukando 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

65 Morogoro Ulanga Ulanga DC Lupilo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

66 Mtwara Nanyumbu Nanyumbu Masuguru 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

67 Mtwara Tandahimba Tandahimba Litehu 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

68 Mtwara Mtwara Mtwara DC Kitere 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 
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69 Mtwara Mtwara Nanyamba TC Arusha Chini 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

70 Mwanza Sengerema Buchosa DC Nyashana-Litel 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

71 Njombe Wanging’ombe Wanging’ombe Igwachanya 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

72 Pwani Mkuranga Mkuranga  Nyamato 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

73 Pwani Kisarawe Kisarawe DC Kisele 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

74 Rukwa Kwera 
Sumbawanga 

DC  
Kianda igonda 01.06.2023 01.06.2024 

Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

75 Rukwa Kalambo Kalambo  Ulumi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

76 Rukwa Kalambo Kalambo  Katuka 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

77 Ruvuma Mbinga Mbinga  Mkungwe 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

78 Ruvuma  Nyasa Nyasa DC Lundo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

79 Ruvuma Songea Songea Dc Nambendo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

80 Shinyanga Kishapu Kishapu Lunguya 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

81 Shinyanga Shinyanga Shinyanga  Mwamkanga 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

82 Shinyanga Kahama Kahama Nimbo  01.06.2023 01.06.2024 Hatua ya manunuzi ya 
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kumpata mshauri elekezi 

83 Simiyu Busega Busega Shigala 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

84 Simiyu Busega Busega DC Masela 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

85 Simiyu Meatu Meatu Mwaukoli 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

86 Simiyu Itilima  Itilima  Isakang`wale 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

87 Singida Singida Singida DC Mughamo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

88 Singida Ikungi Ikungi  Mang'onyi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

89 Singida Mkalama Mkalama Tatazi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

90 Songwe Momba Momba Msangano 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

91 Songwe Songwe Songwe  Najembo 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

92 Songwe Momba Momba Msia 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

93 Tabora Nzega Nzega  Igombe 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

94 Tabora Kaliua Kaliua  Kona 4 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

95 Tabora Igunga Igunga Igurubi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 
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96 Tabora Sikonge Sikonge  Usunga 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

97 Tabora Tabora  Tabora MC Magoweko 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

98 Tanga  Tanga   Tanga CC Kirare 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

99 Tanga Pangani Pangani Kipumbwi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 

100 Tanga Lushoto Lushoto Lukozi 01.06.2023 01.06.2024 
Hatua ya manunuzi ya 

kumpata mshauri elekezi 
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KIAMBATISHO NA. 9: SKIMU MPYA ZA UMWAGILIAJI ZITAKAZOJENGWA KATIKA 

MWAKA 2024/2025 
Na. Mkoa Wilaya Halmashauri Jina la Skimu Eneo (Ha) Hatua ya Utekelezaji  

1 Katavi Mpimbwe Mpimbwe  Mwamapuli 12,000 Usanifu unaendelea  

2 Iringa Kilolo Kilolo Nyanzwa 9,000 Hatua ya kutangaza ujenzi 

3 Rukwa Kalambo Kalambo  Legeza-Mwendo 7,500 Hatua ya kutangaza ujenzi 

4 Kagera Biharamulo Biharamulo Mwiruzi 1,300 Usanifu unaendelea  

5 Ruvuma Tunduru Tunduru Nambalapi 1,000 Ujenzi umeanza 

6 Rukwa Nkasi Nkasi Lwafi Katongolo 3300 Ujenzi umeanza 

7 Kigoma Buhigwe Buhigwe Lukoyoyo 200 Usanifu unaendelea  

8 Kigoma Kakonko Kakonko Chulanzo 200 Usanifu unaendelea  

9 Geita Bukombe Bukombe  Nampangwe 350 Hatua ya manunuzi ujenzi 

10 
Mwanza/Gei 

ta 
Sengerema/Geita 

Sengerema/Geita 

TC 
Ibanda 

3,000 
Ujenzi umeanza 

11 Njombe Njombe Njombe Itipingi 162 Ujenzi umeanza 

12 Tabora Igunga Igunga Mwamapuli 2,000 Usanifu unaendelea  

13 Dodoma Kondoa  Kondoa Kisese 3,000 Hatua ya kutangaza ujenzi  

14 Ruvuma Tunduru Tunduru Mkotamo 1000 Hatua ya kusaini mkataba 

15 Lindi Lindi Lindi Narunju 800 Ujenzi umeanza 

16 Mtwara Masasi Masasi Mapalagwe 1,200 Hatua ya kusaini mkataba 

17 Iringa Kilolo Kilolo Mgambalenga 3,000 Ujenzi umeanza 

18 Geita Chato Chato  Masasi 350 Hatua za manunuzi ujenzi 

19 Manyara Mbulu Dc Mbulu Dc Dirim 450 Usanifu unaendelea  
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20 Lindi Ruangwa  Ruangwa  Nanganga  1,000  Ujenzi umeanza 

21 Mtwara Mtwara Nanyamba TC Arusha Chini  820 Hatua za manunuzi ujenzi 

22 Ruvuma Nyasa Nyasa Lundo 2600 Hatua za manunuzi ujenzi 

23 Pwani Rufiji Rufiji 
Ngorongo Mashariki 

na Magharibi 

3,000 
Usanifu unaendelea  

24 Iringa Iringa  Iringa  Magozi 2,500 Hatua ya kutangaza ujenzi 

25 Singida Itigi Manyoni Mbwasa 1,500 Hatua za manunuzi ujenzi 

26 Singida Iramba Iramba Masimba 1,500 Hatua za manunuzi ujenzi 

27 Singida  Singida Singida DC Msange 1,400 Ujenzi umeanza 

28 Lindi Lindi MC Mchinga Rutamba 1,400 Ujenzi umeanza 
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KIAMBATISHO NA.10: SKIMU ZITAKAZOFANYIWA UKARABATI KATIKA MWAKA 

2024/2025; 
Na Mkoa Wilaya Halmashauri Jina la Skimu Eneo (Ha) Hatua ya Utekelezaji 

1 Kilimanjaro Same Same Yongoma 200 Usanifu unaendelea  

2 Kilimanjaro Mwanga Mwanga Kigonigoni 800 Hatua za manunuzi ujenzi 

3 Songwe Momba Momba Naming’ongo 5,000 Ukarabati unaendelea  

4 Dodoma Bahi Bahi Skimu za Bahi  5,000 Usanifu unaendelea 

5 Kagera Kyerwa/ Karagwe  Karagwe Gereza la kitengule  4,000 Usanifu unaendelea  

6 Arusha Monduli  Monduli  Mto wa Mbu 4,000 Hatua za manunuzi ujenzi 

7 Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Mlembule 3,000 Usanifu unaendelea  

8 Geita Nyang’wale Nyang’wale Nyamgogwa 2,000 Hatua za manunuzi ujenzi 

9 Iringa Iringa  Iringa  Mangalali 750 Hatua za manunuzi ujenzi 

10 Iringa Iringa Iringa  Lipuli 560 Hatua za manunuzi ujenzi 

11  Tanga Korogwe Korogwe Chekelei 2,000 Hatua za manunuzi ujenzi 

12 Kilimanjaro Same Same Kihurio 560 ukarabati unaendelea 

13 Kilimanjaro Same Same Ndungu 2,000 Ukarabati unaendelea 

14. Dodoma Mpwapwa Mpwapwa Chitemo 250 Usanifu unaendelea  

15. Ruvuma Nyasa Nyasa Kimbande 750 Hatua ya kusaini mkataba 

16. Songwe Momba Momba Kasinde 15,000 Hatua ya manunuzi ujenzi 

17.  Iringa Kilolo Kilolo Ruaha Mbuyuni 170 Hatua ya manunuzi ujenzi 

18. Mtwara Masasi Masasi Ndanda 650 Hatua ya kusaini mkataba 

Jumla 47,932   
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KIAMBATISHO NA.11: SKIMU ZITAKAZOFANYIWA UKARABATI KATIKA MWAKA 

2024/2025 KUPITIA TFSRP; 
Na. Mkoa Wilaya Jina la skimu Ukubwa (ha) Idadi ya wanufaika 

1 Mwanza Magu Sawenge 200 135 

2 Mara Bunda Namhula 150 220 

3 Shinyanga Shinyanga Mc Iwelyangula 130 114 

4 Geita Geita Dc Lwenge 142 70 

5 Bukombe Bugelenga 350 1650 

6 Kigoma Kakonko Ruhwiti 300 143 

7 Songwe Mbozi Mponela 80 72 

8 Njombe Ludewa Lifua 296 72 

9 Tabora Urambo Ussoke Mlimani 120 75 

10 Uyui Shitage 210 189 

11 Singida Manyoni Msemembo 200 418 

12 Udimaa 200 630 

13 Morogoro Kilosa Mvumi 154 407 

14 Iringa Iringa Dc Nyamahana 60 149 

15 Rukwa Sumbawanga Nsavia Kikwale 100 90 

16 Ng'ongo 260 140 

17 Ruvuma Namtumbo Msanjesi 152 73 

18 Nyasa Nyomboka 170 136 

19 Songea Subira 320 400 
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20 Tunduru Misyaje 332 270 

21 Pwani Kibaha Mongomole-Kwala 200 112 

22 Mtwara Masasi Mkungu 32 100 

23 Arusha Arusha Dc Olevolosi 360 200 

24 Manyara Babati Dc Mungano 365 270 

25 Kilimanjaro Siha Urumwi, Mwera na Kalali 200 544 

26 Tanga Korogwe Kwemazandu 100 234 

27 Mombo 220 260 

28 Mazinde 340 56 

29 Mafuleta 120 157 

30 Kwamngumi 100 90 

31 Lindi Kilwa Makangaga 200 150 

32 Mtama Nyengedi 76 99 

33 Ruangwa Chikoko 60 92 

Jumla ya hekta 6,299 7,817 

 
 

 


